Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 68
    Like
    6
    Như cái sinhvienit, vn-zoom, truong tồn 1 thời mạnh thế mà cũng chết.

Giờ còn vài diễn đàn sống lay lắt.
    Bố đếch ký :D

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    45
    ^^ cố gắng vậy, các bạn có góp ý gì về mặt kỹ thuật hoặc quản lý, nhân sự ko?

Like
    41
    Có đầu tư có động lực LÂU DÀI thì được cả thôi, thằng vforum đó cũng ổn mà.

Nhưng hướng đi bữa nay là đi theo 1 mảng cụ thể nào đó: ví dụ như truyenfull.vn về truyện, sachvui.com về sách và tài liệu truyện tranh, truyện ...vietjack về giải bài tập... thấy toàn khủng..

Chứ web nào mà đa dạng nội dung quá khó lắm, đặc biệt là còn làm 1 mình thì nãn!

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    Theo tôi muốn thành công cần 2 yếu tố , bây giờ các trang sống được đều nhờ 2 yếu tố này họ có tiềm lực mạnh, thằng nào mạnh thằng đó ăn. Thứ nhất phải có nội dung mà nhiều người quan tâm, thứ 2 là phải có đội ngũ seo hùng mạnh seo lên top tất cả các bài viết của web thì đảm bảo bạn số 1 ngay. Seo quan trọng nhất nếu không làm được mánh này thì phần thua là chắc cú. Mấy site giờ toàn seo khủng ăn top hết
    Điều quan trọng nữa là thời bây giờ quảng cáo ít hơn hồi xưa rất nhiều nên đầu tư bỏ ra nhiều mà thu lại chưa chắc đã có. Làm web cho người việt thì bạn nên bỏ ý định trừ khi bạn có nguồn quảng cáo dồi dào

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    A-w-e-s-o-m-e....................................!!!

Like
    457
    Hành, thấu, ngo, là cả 1 quá trình. Làm 1 cái mình giỏi nhất và cho mình được tận hưởng thành công, tiền thì sẽ có được đong luc làm tiếp. Chứ theo dam me cũng khó... Thời thế thay đổi... Trước đây mình phát triển diễn đàn mà giờ bỏ rồi. Oto-hui.com . chào thân ái và quyết thắng

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Quote Được gửi bởi Click here View Post
    Kinh nghiệm sau 8 năm phát triển diễn đàn của mình là: hiện tại đừng làm diễn đàn nữa ) khó lắm.
    Bác xem khoảng 5 năm trở lại đây có diễn đàn mới nào phát triển được lên ko. Có mỗi cái diễn đàn techrum về công nghệ thì có lên nhưng cũng khó mà cạnh tranh được tinhte. Và bên đó đầu tư rất bài bản và mạnh. Không biết đã đủ kinh phí duy trì chưa. Giờ lamchame webtretho vnzoom truongton đth 5giay... đều ngày 1 lụi tàn hết. Người dùng đa số thế hệ trê giờ ko còn trend diễn đàn nữa mà đều dùng mxh. Ít người chia sẻ. Có thì đều tập trung vào voz tinhte trời đất otofun hết rồi.
    Tên miền bạn .vn mà bạn lại theo cái hướng voz thì sống ko nổi. Trừ khi đổi sang quốc tế host nước ngoài và nội dung mở giống reddit kể cả vấn đề nhạy cảm và làm mạnh thì may ra. Nhưng cũng rất phiêu về vấn đề chính trị. Voz sống được tới giờ là nhớ cocc bố ông chú đều tay to trong bcc và bca đó
    Bạn này nói đúng, voz có một thời mình search tìm hoài không ra, mãi sau mới biết nó chặn Việt Nam. Ai face IP thì vào được. Mà lý do vì sao phải chặn VN thì tự bít rùi đó. Mà chặn vậy sẽ ảnh hưởng đến lượt truy cập, Khí truy cập quá thôi tui vào tinhte cho khỏe.

Mà giao diện mấy forum như bạn kể cũng lụi tài thật. Chỉ có tinhte là cập nhật thay đổi giao diện. Hồi xưa lần đầu tiên biết forum đó là benhvientinhoc

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    45
    Các bạn ở đây đã thực sự có bạn nào vào diễn đàn của mình để có đánh giá nhận xét chuẩn chưa.

Các bạn nghĩ sao về con số 10k thành viên sau 6 tháng phát triển - thành viên thật, tương tác thật?

Like
    72
    Quote Được gửi bởi connhagiau89 View Post
    Các bạn ở đây đã thực sự có bạn nào vào diễn đàn của mình để có đánh giá nhận xét chuẩn chưa.

Các bạn nghĩ sao về con số 10k thành viên sau 6 tháng phát triển - thành viên thật, tương tác thật?
    Nếu bạn tự tin và có khả năng phát triển thì cứ làm, mình biết trong này có rất nhiều ae làm diễn đàn từ trước đến giờ nên ae góp ý chân thành chứ ko phải nói ra để làm nhụt trí của bạn.

Mình cũng từng nắm trong tay 4 forum nhưng giờ để trôi ko phát triển nữa vì ko phải là "tay to" (tiềm lực mạnh và có chống lưng). Chỉ góp ý nhỏ với bạn là bạn từng nói làm trong sạch thì ko lo gì là do bạn chưa đụng chuyện thôi , ngay cả tên miền của bạn Đêm buồn - Việt Nam Overnight là đã hướng người dùng đi đâu rồi. Nhiều khi ý tưởng bạn là đàng hoàng nhưng người dùng có nghĩ như bạn ko, chính quyền có nghĩ như bạn ko, lại còn .vn nữa thì xác định nếu diễn đàn phát triển mạnh. Còn nhỏ thì thoải mái đi

15. Thành viên Like bài viết này:

Like
    45
    Phức tạp vậy nhỉ @@

Thôi cứ phát triển nó lên đã rồi tính sau ^^!

Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết