Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 28
    Like
    253

Nhờ các bác phân định đúng sai :)

Tình hình là mình có mua của bác vnseo.edu.vn một tài khoản GA pin paid.

Thỏa thuận xong giá. Mình chuyển khoản trước sau đó nhận accc. không trung gian.

Sau khi được giao acc. Tiến hành làm các việc rất bình thường là xem qua acc, đổi pass/ đổi mail recover ( Acc ko add sdt )
    5 phút sau thì tài khoản tự động đăng xuất. Login lại thì tài khoản Google bị vô hiệu hóa. Theo tìm hiểu của mình thì do hoạt động bất thường ( Đăng nhập trên 2 ip khác xa nhàu tại 1 thời điểm.... ) nên tài khoản bị khóa. Vì tài khoản không có sđt cũng ko nhớ chính xác thời gian tạo nên không thể lấy lại được.

Vì đây là sự việc đáng tiếc ko ai mong muốn và cũng ko hề có thỏa thuận bảo hành trước đó nên mình đề nghị bác chủ acc hỗ trợ mình 1 nửa giá trị acc.

Nhưng bác chủ acc không chịu, giao acc xong là hết nhiệm vụ Bác ấy bảo đưa lên đây xem ai đúng ai sai.

Mình cũng reng và bán acc, thông thường do traffic của khách hoặc do hoạt động gian lận của khách hàng dẫn đến die tài khoản thì mình sẽ ko bảo hành. Còn trường hợp này, tài khoản mới lấy về 5 phút đã gặp vấn đề, dù lỗi của ai thì đề xuất 50/50 của mình là rất thiện chí.

Vì giả sử nếu giao dịch qua trung gian mà tài khoản Google lúc đó bị khóa thì bác chủ acc cũng đâu có nhận được tiền phải không ạ?

Không biết mọi người đã gặp tình huống ntn chưa? Yêu cầu của em có quá đáng không?

Qua đây cũng lưu ý cho mọi người trước khi lấy tài khoản về. nhớ đề nghị người bán cung cấp thêm ngày tạo gmail và nên có sdt đi kèm nhé!
    Sản xuất Content - GA -Thiết kế logo free

Like
    6
    Theo mình được biết thì dạo gần đây google rất hay khóa tài khoản vì lí do như bác đưa ra, nhưng e ko biết phán xét gì! :3

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Đầu tiên, xin lỗi mọi người về việc phiền toái này!

1. Bác Wuang nói hơi không chính xác khoảng thời gian thì phải, mình xin cung cấp lại hình ảnh cụ thể để theo dõi cho rõ ràng:
    - Thời gian giao acc: 13h07
    - Thời gian báo email bị khóa: 13h48
    => chắn chắc là không phải 5p.

2. Việc mua acc về, & làm cho acc bị khóa thì trước giờ Ae nào bán GA bảo hành vụ này không. Điều đặc biệt nữa là bác ấy là người cũng hay mua bán GA, bác mua về & bán lại cho KH, KH làm mail bị Dis, chứ không phải GA die (nói rõ là vậy).

3. Tình huống vì sao email bị khóa: KH bác ấy đã check kỹ & đã ok. Sau đó có thể Họ đã:
    - đổi pass mail gốc, xóa luôn mail recovery (nên dù còn mail recovery của mail gốc, vẫn không lấy lại được)
    - xóa luôn mail phụ quản lý GA (xóa mất cái tài khoản phụ, giờ không vào quản trị GA được).
    => Mình không còn thông tin gì để hỗ trợ nữa.

Qua sự việc như vậy, mình thấy thì lỗi là do KH của bác ấy, nhưng bác lại đỗ là do acc, email không trust nên bị khóa. Yêu cầu mình share 5/5, thấy không hợp lý nên đã trao đổi với bác, nhưng không thành công nên thôi nhờ Ae phân định 1 tiếng.

p/s: mặc dù khi giao acc, mình đã nói dặn là thêm mail phụ rồi mới đổi pass, bác Wuang cũng là người mua bán nên việc này chắc là hiểu.

<> Tiền acc không lớn, nhưng mình muốn cái nào ra cái đó!

Thời gian giao acc: http://prntscr.com/liqgvp
    Thời gian Email Dis: http://prntscr.com/liqh3n
    Dặn thêm mail trước khi đổi pass: http://prntscr.com/liqh9r
    GA mất ADS rồi bà con ơi ^^!

Like
    253
    Vậy mình hỏi bạn. Trường hợp như thế nào thì bên bạn bảo hành cho người mua? Acc mua về chưa dùng lăn ra chết bạn còn không bảo hành hay hỗ trợ thì nói gì đến chuyện acc đã mang về treo lên web.

Mà đây là vấn đề mình không login lại được vào tài khoản vì bị google khóa chứ ko phải là acc bị die. Vậy mình đề nghị bạn cung cấp ngày tạo mail để lấy lại acc có được không? Mình không yêu cầu hoàn tiền mình chỉ yêu cầu bạn cung cấp thêm info của acc là ngày tạo mail/ Bạn nói không nhớ!,,,,,

Nói lý lẽ ở đây thì khó lắm bạn ơi. Cái tình trong chuyện này mới quan trọng. Bạn bán tài khoản cho người ta, đc mấy phút thì die, mình nghĩ cũng phải có ít nhiều thông cảm chứ nhỉ
    Sản xuất Content - GA -Thiết kế logo free

Like
    0
    để Ae khác phân định đi bạn ơi. Còn vụ ngày tạo mail làm sao nhớ được; không nhớ thì nói là không nhớ; Bạn nói lục xem cái tên email thì mình cũng ráng lục & gửi rồi đó, nên cái gì biết thì mình sẽ giúp... vì cái này không ai muốn.

"Bạn bán tài khoản cho người ta, đc mấy phút thì die": người ta làm die, không phải nó tự die. Đã nói với bạn rồi, là bạn mua xe, đt,... vừa ra khỏi cửa, bạn làm hư thì ai bảo hành, mà cứ đỗ là do acc tự die, mail tự Dis là thế nào?

Like
    8
    giá mua bán là bao nhiêu để xem xét phân định các bro ah.
    Cuộc đời ngắn ngủi lắm......

8. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    47
    theo mình thì bác Min Wuang đã ngỏ lời vậy thì bác vnseo.edu.vn cũng nên hỗ trợ họ một phần nào đó có thể.

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xmenvn2510 View Post
    giá mua bán là bao nhiêu để xem xét phân định các bro ah.
    Giá thì 5.5m thôi bác!

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi skypevn View Post
    theo mình thì bác Min Wuang đã ngỏ lời vậy thì bác vnseo.edu.vn cũng nên hỗ trợ họ một phần nào đó có thể.
    Mình đang tìm đúng sai của vấn đề cho rõ ràng; vì bác ấy đỗ là GA tự die, mail kém trust nên bị khóa,... chứ không phải do KH bác ấy thao tác. Việc hỗ trợ mình sẽ tính sau.

14. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    72
    Trước khi giao dịch 2 bác ko rõ rành chuyện die GA nên mình thấy bác Seo ko sai trong chuyện này, nhưng kinh doanh thì có rủi ro nên thiết nghĩ bác Seo nên hỗ trợ bác Min chút ít chút ko nhất thiết phải 50%.
    Klp, Ae nhiệt tình vào giúp để giải quyết vụ này xong sớm để bác Seo toàn tâm toàn ý chỉ đạo VN đè bẹp Malai tại Mỹ Đình tối nay nhé

16. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết