Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    2

Sửa lỗi IDM - Tổng hợp tất cả lỗi của IDM và cách xử lý - Wap Miễn Phí

IDM là một công cụ không thể thiếu đối với những người thường xuyên có nhu cầu download tập tin về máy tính, laptop bởi sự tiện lợi của ứng dụng đã mang tới không ít trải nghiệm về tất cả mọi thứ hiện có trong phần mềm đều tạo ra được cơ chế làm việc hỗ trợ tối đa cho việc tải xuống dù file dung lượng nặng hay nhẹ. Bây giờ mình sẽ tổng hợp vài lỗi của IDM khi dùng bạn thường gặp phải chỉ ra rõ cách khắc phục cụ thể của từng chức năng sao cho nó trở nên hoạt động ổn định không ảnh hưởng tới quá trình tải về nữa nha. Bất cứ ai đều cần tới tính năng download trên máy tính cho dù tần suất dù ít hay nhiều thì chẳng ai mong muốn mình phải gặp các tình huống đáng tiếc trên.

Sửa lỗi IDM khi sử dụng

Mình sẽ cố gắng thống kê chi tiết những lỗi mà người dùng phản ánh sao cho đầy đủ để bạn dễ tìm kiếm ra cách khắc phục triệt để không bị xảy ra tiếp diễn ở những lần sau nữa nha.
    Fix lỗi idm fake ******

Đây là một trường hợp phổ biến nhất mà mình đã từng gặp, nó liên quan tới vấn đề bản quyền của IDM nếu bị lỗi này sẽ không thể sử dụng các tính năng của công cụ trên chính bởi vậy việc xử lý nó là công việc cần phải làm ngay.

Nếu dòng thông báo này hiển thị IDM has been registered with a fake ****** Number có nghĩa là bạn đã bị lỗi rồi đó, nó được hiểu nôm na dạng mã số ****** là giả. Thực ra có cách thực hiện loại bỏ được lỗi này nhưng mình khuyên bạn nên gỡ cài đặt bản IDM hiện tại trên thiết bị và xem hướng dẫn ***** IDM để cài lại từ đầu sẽ nhanh chóng và đơn giản hơn.
    IDM tự bắt link tải khi nghe nhạc, xem video

Nó xảy ra khi bạn đang thực hiện hoạt động giải trí nên khá phiền phức bởi các thông báo hiển thị sẽ vô hiệu hóa việc điều khiển các chức năng trên máy tính, làm sao để tắt đi ? Hãy xem và thực hiện như dưới đây.

Mở IDM chọn Downloads > Options.

Thực ra đây là một tính năng chứ không phải lỗi đâu chính bởi vậy bạn hãy thực hiện bỏ tích trình duyệt mà mình không muốn nó tự bắt link, ở đây mình ví dụ là Chrome sau đó chọn OK để lưu lại.

Lỗi IDM không download được

Phần lớn lỗi này do bạn chưa cài tiện ích trên trình duyệt, hãy kiểm tra lại rồi tải cũng như cài đặt nếu chưa có ở ứng dụng nhé. Dưới đây là hình ảnh bật extensisons trên Chrome còn với Firefox bạn cũng cài addons tương tự nha.

Lỗi IDM đang download bị tạm dừng

Chọn tập tin đang download mà bị dừng > Properties.

Trong ô Referer bạn hãy copy URL.

Mở một trình duyệt dán URL copy rồi click download lại tập tin đó tuy nhiên bạn chỉ sao chép URL sau đó Cancel thôi nhé.

Chọn lại vào file bị dừng > Properties > Paste nội dung liên kết vào Address > OK.
    +Nguồn: Wap Miễn Phí
    Quote Quote

Like
    0
    thêm hình ảnh vào cho sống động bạn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết