Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    1

Mất hết từ khóa khi thay đổi tên miền

Như lần trước mình nói vì dại đăng ký adsense lại bị từ chối nên cuối cùng mình đổi sang tên miền mới để gắn adsense gà mới mua vào, bây giờ web mất hết từ khóa, ngày có 1k views chán quá các bác ạ, có bạn nào có cách khắc phục ko.

Quote Quote

Like
    0
    Bạn đổi tên miền nên mất top từ khóa là đúng rồi

- Đầu tiên, bạn cần add lệnh redirect 301 từ tên miền cũ tới tên miền mới, bạn có thể tạo mới file .htaccess hoặc sử dụng lại file có sẵn trên wordpress.

- Xong một giai đoạn, lúc này mọi truy cập vào tên miền cũ đều được chuyển qua tên miền mới. Nhưng có 1 việc là Google vẫn chưa biết điều này, giờ là lúc quan trọng thông báo tới người đứng đầu đây

– Bạn sẽ sử dụng Google Webmastertool để thay đổi domain. Đầu tiên, bạn add Domain mới vào Webmaster tool luôn nhé, nên nhớ là cùng chung 1 tài khoản nhé (add khác tài khoản là bó tay luôn)

+ Bạn truy cập vào domain cũ trước, sau đó tìm tới Change of Address

+ Sau đó bạn lựa chọn chỗ Tell us the URL of your new domain , bạn sẽ điền vào domain mới vào đó, lưu ý, domain mới chỉ hiển thị khi bạn đã add vào Google Webmaster nhé

+ Sau khi xong, Google sẽ gửi 1 message tới tài khoản mới (cũng trên Google Webmaster) một đoạn thông báo rằng tài khoản sẽ được chuyển và bạn có đồng ý không, nhất Submit nếu đồng ý nhé. Và google cũng gửi 1 bức mail tới để thông báo cho bạn.

– Vậy là xong rồi đấy, giờ bạn hãy yên tâm nhé, đợi Google bắt đầu index và chuyển hết những kết quả tìm kiếm qua domain mới là xong phần Google.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    91
    Bạn làm đúng các bước đổi tên miền chưa. Mình đã từng đổi 1 web khá lớn. Từ khóa còn lên top hơn nữa. Tuy nhiên đổi xong cần khoảng 1 tháng để nó ổn định trở lại
    --- MUA WEBSITE CÓ TRAFFIC TỐT

Like
    1
    Quote Được gửi bởi Click here View Post
    Bạn làm đúng các bước đổi tên miền chưa. Mình đã từng đổi 1 web khá lớn. Từ khóa còn lên top hơn nữa. Tuy nhiên đổi xong cần khoảng 1 tháng để nó ổn định trở lại
    Mình làm y chang bạn trên rồi nhé, các bạn biết chỗ nào gói seo tốt ko ???

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi Click here View Post
    Mình làm y chang bạn trên rồi nhé, các bạn biết chỗ nào gói seo tốt ko ???

Like
    3
    Đổi tên miền mất top là chuyện hiển nhiên. Đợi 1 thời gian Google nó sẽ cập nhật lại cho bác. Còn đen dính vào đợt bão thì coi như đi luôn, xây lại từ đầu.

Like
    0
    bình tĩnh bác ơi, chờ 2-3 tuần GG update xem thế nào, quan trọng là url của bác qua site mới không đổi là được, trước em cũng đổi domain như bác, cũng mất gần tháng key mới lên lại được.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangminhlong18 View Post
    hình này dùng web nào check vậy
    similarweb.com nha bác

Like
    13
    hên thì lên lại, xui thì sẽ mất ko bgio trở lại
    thông thường thì kết quả sẽ có sau 1-2 tuần, chờ thằng google nó update
    trong khoảng thời gian này google sẽ đẩy site khác lên thay thế site bạn
    nếu site này tốt và độ trust cao thì google nó sẽ quyết định giữ lại site đó trên top
    đống nghĩa với việc bỏ luôn site của bạn
    nếu site bạn đã trở lại và nó đánh giá site bạn tốt hơn site kia thì nó sẽ đưa site bạn lên trở lại
    trước tôi đã phải bỏ 1 cái web vì lý do rớt key, dù chỉ đơn giản là chuyển từ http sang https

Like
    23
    Bây giờ thời điểm google nhạy cảm ko còn như xưa nữa cho dù đổi tên miền làm đúng cách thì phải bơm nhiều link ngon vào may ra còn lấy lại top ko thì xác định làm lại web. Giờ khó hơn hồi xưa nhiều nên cẩn thận
    Site từ khóa càng cạnh tranh thì đừng bao giờ nghĩ đổi tên miền hay thay đổi link vì bạn sẽ ngủm ngay

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết