Trang 3 / 21 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 208
    Like
    10
    Ga ngoại nước nào đang free tax các bác, để nhận qua PO

Like
    0
    Quote Được gửi bởi born2trade View Post
    Hi anh em,
    Vì tính cấp thiết nên mình không giới thiệu dông dài, đi thẳng vào vấn đề luôn đây:
    Sáng nay mới bị cục thuế điều lên, bọn nó ném cho bảng thống kê doanh thu từ 2015, nguồn chính xác là từ google adsense.
    Bank: tất cả các bank có tài khoản usd đều bị sờ gáy, nó soi chi tiết từng tài khoản,
    Nguồn khác: WU mình không biết có bị sao ko, kỳ này mới hốt bọn qua transfer vào tk ngoại tệ.
    ---------
    Theo qui định, độc thân thì được miễn trừ 108 triệu/ năm. Vươtj quá thì cứ tính phần vượ để đóng.
    Theo lũy tiến:
    60 triệu thì 6% và cứ thế tăng lên.
    P/s: mình bức xúc ở chỗ nó đe* cần biết mày chi bao nhiêu để có thu, cứ phát sinh là thẳng tay hút máu.

Vụ việc này do cục thuế HCM chỉ đạo, điều xuống cục thuế tất cả các tỉnh nến chăc chắn anh em sớm cầm trên tay thư mời đi khai báo.
    Bác lên chi cục thuế thành phố hay chi cục thuế quận vây.

Like
    4
    Quote Được gửi bởi thatlachan View Post
    7 không bằng thu 10 trong nước cho nên khỏi phải lăn tăn nha
    Thuế thu dựa trên cách làm ra tiền (tiền lương, kinh doanh, ...) chứ không phải trong hay ngoài nước. Có thể bạn chẳng bỏ ra đồng nào nhưng lại thu dc tiền nên bạn nghĩ vậy, nhưng người khác họ lại bỏ ra rất nhiều vốn theo kiểu kinh doanh nó lại khác.

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi thatlachan View Post
    7 không bằng thu 10 trong nước cho nên khỏi phải lăn tăn nha
    Thuế thu dựa trên cách làm ra tiền (tiền lương, kinh doanh, ...) chứ không phải trong hay ngoài nước. Có thể bạn chẳng bỏ ra đồng nào nhưng lại thu dc tiền nên bạn nghĩ vậy, nhưng người khác họ lại bỏ ra rất nhiều vốn theo kiểu kinh doanh nó lại khác.

Like
    4
    Quote Được gửi bởi vanhieu10988 View Post
    Ví dụ em kiếm 100tr, trong khi em phải bỏ ra 50tr để làm nội dung. Vậy thì những chi phí làm nội dung đó có được xem vô để làm giảm thu nhập không mấy bác? Chứng từ chuyển tiền cho người viết bài, email công việc qua lại giữa hai bên. Hay bên Thuế sẽ đòi tiếp hóa đơn của người viết bài xuất cho mình. Như vậy người làm thuê nôi dung của mình sẽ lên chi cục thuế để xin xuất hóa đơn cho mình và người ta lại phải đóng thuế. Tới đây là em hoa cả mắt. Còn nều bên làm thuê họ ở nước ngoài và mình thanh toán qua PP chẳng hạn. Thì phải làm ntn ạ?
    Trươc hết bác phải thành lập công ty TNHH thì mới nghĩ đến mấy cái đó, còn kinh doanh cá thể thì cũng ko dc khấu trừ chi phí, đó là lí do thuế nó thấp hơn các loại kia mà nhìu người lại nhảy vào bảo người ta 35% này có 7% mà lo gì bla bla đó bác )

Like
    89
    108 triệu/năm mới đóng thuế

Like
    89
    Thuế doanh nghiệp là 20% đối với dn doanh thu <20 tỷ

Like
    0
    năm rồi kiếm từ YT gần xx củ hên quá, mà chia ra 2 bank 2 người khác nhau nên cũng đỡ

Like
    44
    Quote Được gửi bởi mrin View Post
    108 triệu/năm mới đóng thuế
    Mong đạt được 108 triệu/ năm = 9 triệu/tháng mãi mà éo được nè. Rầu.

Like
    36
    Quote Được gửi bởi firecricket View Post
    Bác lên chi cục thuế thành phố hay chi cục thuế quận vây.
    này là chỉ đạo của bọn sg nên điều xuống cấp quận, nói chung là lên dĩa hết á b

Like
    36
    Quote Được gửi bởi haiminh1991 View Post
    Thay vì lo cách lách thuế má 7% sao các bác ko tìm cách nâng doanh thu của mình lên. 7% đâu phải là cái gì to tát.
    tìm cách tăng doanh thu, đổ thêm tiền xây content, thuê mướn, đùng cài die kênh, ăn cám, còn bọn nó méo đếm xỉa những khoản đầu tư để có đc doanh thu, cứ đè mấy con số nhận mà hãm thì còn gì gọi là hợp lý.

Trang 3 / 21 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết