Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Web mình tự dưng bị mất index vài trang chính

Không hiểu sao hôm qua giờ trang web của mình tự dưng bị mất index 1 số trang có traffic cao (luôn đứng trong Top 5)
    Mình đã kiểm tra trong webmaster tool không thấy thông báo gì. Web mình viết bài nội dung hoàn toàn mới nhưng dạo gần đây hay bị sao chép.

Xin hỏi có ai từng gặp trường hợp này chưa? và cách xử lý như thế nào?
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Kha88 View Post
    Không hiểu sao hôm qua giờ trang web của mình tự dưng bị mất index 1 số trang có traffic cao (luôn đứng trong Top 5)
    Mình đã kiểm tra trong webmaster tool không thấy thông báo gì. Web mình viết bài nội dung hoàn toàn mới nhưng dạo gần đây hay bị sao chép.

Xin hỏi có ai từng gặp trường hợp này chưa? và cách xử lý như thế nào?
    Đã từng bị như bác, key đang trên top, tự nhiên GG bỏ index url đó luôn, có thể GG dance, bác thử submit là url trong WMT xem tình hình thế nào.

Like
    0
    bạn kiểm tra lại bên google master xem có ai hack vào xóa link của bạn không? với bạn vào trong master tìm nạp url xem thế nào?

Like
    0
    Chắc chắn là có vấn đề, Google nó là máy. Nó ko làm việc như người đâu mà nhầm được bạn ạ.

Like
    0
    Có thể bị google dance. Nếu bị phạt thì mất hết chứ không chỉ mấy trang. Bạn đợi vài ngày xem thế nào!

Like
    4
    Bạn check lại trong Search Consle xem có bị lỗi 404 nhiều quá trên site không.

Mình cũng bị y chang và vào check thấy 1 số lượng lớn url bị 404 do Meta tag tạo ra trước đó.

Like
    1
    bạn check lại xem có nhận được báo cáo gì trong wmt ko, nếu ko thì submit lại thử coi sao

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết