Mình vừa bị adsense từ chối, do site tiếng Việt có lí do trên:
Khoảng không quảng cáo có giá trị: Nguyên tắc dành cho quản trị web
Tất cả các trang web tham gia vào chương trình AdSense đều phải tuân thủ các nguyên tắc chất lượng dành cho quản trị viên web của Google. Bên dưới là một số ngoại lệ miễn tuân thủ các nguyên tắc này nhưng chúng tôi khuyên bạn nên dành thời gian để xem xét toàn bộ các ngoại lệ này.

Tạo trang cho người dùng, không phải cho công cụ tìm kiếm.
Không sử dụng chuyển hướng lén lút hoặc bằng thủ thuật che giấu.
Không tải trang có từ không liên quan.
Không tạo nhiều trang, tên miền phụ hoặc tên miền có nội dung hoàn toàn trùng lặp.
Không tham gia vào các âm mưu liên kết nhằm để tăng hạng trang web hoặc PageRank của bạn.
Tránh các trang "cổng vào" được tạo ra chỉ dành cho các công cụ tìm kiếm, hoặc các phương pháp "chia nhỏ cookie" khác chẳng hạn như các chương trình liên kết với rất ít nội dung hoặc không có nội dung gốc.
Tránh các thủ thuật nhằm tăng xếp hạng công cụ tìm kiếm. Quy tắc chung quan trọng là bạn phải cảm thấy thoải mái khi giải thích về việc bạn đã làm đối với trang web cạnh tranh với mình. Một phép thử hữu ích khác là hãy hỏi "Liệu điều này có giúp gì cho người dùng của tôi không? Liệu tôi có làm vậy nếu công cụ tìm kiếm không tồn tại?"
Nếu trang web của bạn tham gia vào một chương trình liên kết, hãy chắc chắn trang web của bạn tăng thêm giá trị. Cung cấp nội dung duy nhất và có liên quan cho người dùng lý do để truy cập vào trang web của bạn trước tiên.
-----------------------------------------------
Site này mấy năm rồi, wordpress, traffic ổn, vài K/day, tin tức: 50-50: tự viết, copy thì có biên tập lại. Có đang đặt ad thằng khác, và footer có gắn 1 số textlink ngoài ?
Có phải đây là lí do nó từ chối ko nhỉ ?