Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Cần hỗ trợ về word

Mình sử dụng word rất thích tính năng style. Có điều rất bực mình là trong quá trình soanjt hảo văn bản, không hiểu sao các style cứ bị Word tự động đổi tên rất dài, loằng ngoằng và thứ tự nó cũng nhảy theo nên về sau chẳng biến vịt trí nó chỗng nào trong List cả.
    Tính năng đánh số đề mục tự động liên kết với từng style ( kiểu như:
    1. Heading 1
    1.1. Heading 2
    1.1.1. Heading 3
    a. Heading 4
    Nhưng ban đâu đặt rất khoa học rồi, mà cứ copy các văn bản khác vào là nó bị loạn hết cả lên, cụ thể là cấp thứ 4 trở đi rất hay bị lỗi
    1. Heading 1
    1.1. Heading 2
    1.1.1. Heading 3
    a. Heading 4a
    a. Heading 4b
    b. Heading 4c
    Có bạn nào fix giúp mình được không
    Quote Quote

Like
    6
    Chua bị bao giờ.
    Bố đếch ký :D

Like
    34
    Quote Được gửi bởi dieptn View Post
    Nhưng ban đâu đặt rất khoa học rồi, mà cứ copy các văn bản khác vào là nó bị loạn hết cả lên, cụ thể là cấp thứ 4 trở đi rất hay bị lỗi
    Nguyên nhân như bạn nói, khi copy văn bản khác vào, bạn chọn hình thức Paste Special để loại bỏ định dạng rồi sau đó mới chọn Style của bạn định dạng sau thì mới không loạn cả lên. Còn việc copy bình thường, Word sẽ lấy style từ văn bản nguồn, khả năng là nó xung đột/ phá vỡ định dạng cấu trúc style hiện đang là rất cao.

Hơn nữa, nếu thường xuyên làm việc với style, bạn đặt tên theo ý bạn và save lại thành một mẫu trong gallery, khi cần thì bốc ra mà dùng.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Hơn nữa, nếu thường xuyên làm việc với style, bạn đặt tên theo ý bạn và save lại thành một mẫu trong gallery, khi cần thì bốc ra mà dùng.
    chưa biết cách save lại thành một mẫu trong gallery và bạn có cao kiến gì để không bị đổi tên style không. Chẳng hạn Heading 2 bất ngờ bị đổi tên thành Heading 2,Heading,D2, Char3,titre sous-section,dau muc,(suindext),(suindext) Char,Appendix 1- Titre 2,h2,MVA2,Heading 2-A,l2,2nd level,Titre2,Header 2,节标题 1.1,Head2,1.1标题2,b2,标题 2 Char,节标题 1.1 Char,b2 Char,1.1标题2 Char,H2 Char,标题 1.1,Underrubrik1,prop2,标

5. Thành viên Like bài viết này:

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết