Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    95

Tư vấn phát triển trang web thương mại lớn

Chào các bác, hiên tại em đang phat triển diễn đàn thương mại của một cao nhân cũ trên diễn đàn mình là camnangmuaban.net. Theo các bác là em nên phát triển theo hướng affiliate như thế này https://camnangmuaban.net/blog/ và nhận hoa hồng từ các trang thương mại điện tử hay phát triển theo dạng diễn đàn tin tức sản phẩm dịch vụ như trên trang chủ https://camnangmuaban.net hiện tại? Lĩnh vực chủ yếu em muốn đầu tư là bất động sản, xe cộ và thiết bị điện tử. Các bác cho ý kiến xem nên đi theo hướng nào để phát triển mạnh mẽ nhất và ước tính chi phí nhân sự như thế nào?
    Quote Quote

Like
    95
    Các bác có cao kiến gì không vào thảo luận đi nào.

Like
    34
    trang web thương mại lớn
    Gì vậy? Để làm một cái gì đó "lớn" thì phải có kế hoạch / dự án đầu bài bản và có người đồng hành chứ sao lại phó thác cho những lời khuyên vô thưởng vô phạt ở diễn đàn được.

Hãy ngồi mà lập dự án và dành thời gian gặp gỡ đồng sáng lập thay vì lên đây hóng.
    "bất khả tri"

Like
    2
    thích mê! có thêm chút view từ mấy anh em IP chất lượng trên diễn đàn! thích nha

Like
    95
    Trang này lâu đời rồi bác, của công ty cũ nào đó backlink từ ddth cũng có cách đây mấy năm rồi. Tên miền này trước đây chắc cũng khá lớn, backlink nhiều lắm rồi.

Like
    95
    Đồng sáng lập có 1 mình e thôi bác vì vậy em mới lên thăm dò ae diễn đàn để biết có nên đầu tư lớn vào nó không và hướng đi nào cho phù hợp với hiên nay. Kinh tế có hạn nên e muốn tham khảo trước xem đi hướng nào tốt nhất.

Like
    66
    Tôi nghĩ nên dẹp.
    Web lâu đời hay không chả nói nên được điều gì nhiều. Lâu năm, lực mạnh và database khủng như ttvnol còn cắm đầu kìa.
    Để một website phát triển thì cần quan tâm tới xu hướng thị trường, và quan trọng hơn là tầm nhìn của người dẫn dắt, chứ không phải là tuổi website và vài ba cái baclink vớ vẩn.
    Để làm LỚN thì cần nhiều yếu tố lắm, nhưng quan trọng vẫn chính là con người, mà ở đây tôi thấy thất bại ngay từ con người rồi.

Lên diễn đàn hỏi vài ba câu vu vơ vớ vẩn, vậy là xong một dự án và bắt đầu đổ tiền và công sức vào làm. Vậy nếu tôi ngứa mồm, tôi bảo dẹp là dẹp à? Hoặc chăng đứa gà vịt nào đó bảo cứ lao đầu vô là lao hay sao?

Like
    95
    Cảm ơn bác đã góp ý! Em đang tham khảo hướng đi nào tốt thôi bác xem hình thức nào tốt nhất mà, hiện tại e đang có 3 hướng đi 1 là affiliate, 2 là cung cấp thông tin sản phẩm mới kiểu như tinh tế còn 3 là diễn đàn tổng hợp nhưng content chất lượng ai muốn đăng tin, lấy link thì phải đầu tư content tốt mới chấp nhận.

Like
    457
    Mình cũng đang làm dự án ThietBiXe.Com nè, mong mọi người góp ý !

Like
    95
    của bác là thương mại điện tử phải không?

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết