Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Số 9 ngõ 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân, HN
    Like
    0

Học và làm thiết kế nội thất lựa chọn laptop cấu hình như thế nào

Ngày này trong việc học và làm thiết kế nội thất đã được áp dụng các công nghệ phần mềm 3D mạnh mẽ và tiên tiến. Những phần mềm này giúp ích rất nhiều cho các nhà thiết kế nội thất chuyên nghiệp Cũng chính vì sự tiện ích, mạnh mẽ đó mà yêu cầu cấu hình của những chiếc PC hay laptop sử dụng phần mềm này không hề thấp hay nói chung là cần những thiết bị có cấu hình mạnh và ổn định.

Học thiết kế nội thất ban đầu bạn làm quen với phần mềm nên trong thời gian đâu cấu hình máy bình thường vẫn đáp ứng được yêu cầu của bạn, nhưng sau đó thì máy sẽ gặp ngày càng nhiều vấn đề và sớm gây ra cho bạn nhiều cảm giác khó chịu mỗi khi thao tác hay làm việc. Bạn cần thay thế ngay một chiếc máy khác. Nhưng vì không có điều kiện thì bạn cần làm thế nào? Thực sự thì tiền nào của đó, nên các bạn có thể mua các dòng máy xách tay cũ, giá rẻ hơn so với hàng mới mà cấu hình ổn định đủ bạn có thể làm việc và học tập tốt nhất.

Precision M6800

Precision 5510

Precision 5520

Precision 7720

Màn hình

17.3 inch

15.6 inch

15.6 inch

17.3 inch

CPU

Core i7-4800MQ

Core i5 6300HQ

Core i7-7820HQ

Core i7 7700HQ

Ram

8GB

8GB

16GB

16GB

Card đồ họa

Quadro K3100

Quadro M1000M

Quadro M1200

Quadro P3000

Ổ cứng

500GB HDD

1TB HDD

256GB SSD

256GB SSD

Vậy cấu hình mà mình muốn hướng đến ở đây mà các bạn nên quan tâm đó là những laptop Workstation với đa dạng cấu hình, nếu mình không có điều kiện mua máy mới thì những máy cũ xách tay là lựa chọn cực tốt. Cấu hình vẫn mạnh mẽ đáp ứng cho các bạn không chỉ khi học thiết kế nội thất mà ngay cả sau khóa học thiết kế nôi thất bạn vẫn có thể dụng đi làm được. Mức giá thì đa dạng chỉ cần từ dưới 20tr trở xuống là bạn có nhiều lựa chọn rồi.

Lựa chọn hãng nào, tất cả các hãng đều có dòng workstation của riêng mình nhưng trong đó thì Dell, Hp, Lenovo với dòng Thinkpad được nhiều bạn quan tâm và khi lựa chọn hãng sản xuất thì tâm lý quan trọng nhất là ở bạn. Bạn lựa chọn ai mà mình tin tưởng. Mình đưa cho các bạn một số lời khuyên sau:

Dell có độ bền tốt, máy ổn định, mát

HP độ bền tốt, ổn định, hơi nóng.

Lenovo Thinkpad ổn định và rất mát….

Còn lại là vấn đề thương hiệu.

Mỗi một sản phẩm có những sự khác nhau cơ bản nhưng chung lại khi lựa chọn bạn nên tìm hiểu thật kỹ lưỡng, cần thật nhiều thông tin, so sánh, tham khảo và đúng theo mục đích của mình thì mới tìm được cái phù hợp nhất.
    Quote Quote

Like
    17
    Cái máy nào bền, ổn dịnh, mát thì hốt thôi bạn. thương hiệu nào cũng nhu nhau. cũng mua linh kiện về ráp lại thôi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết