Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Xin giúp mình xác định máy tính bị lỗi gì

Máy tính bàn của mình sau khi hoạt động khoảng 5 giờ đồng hồ thì rớt mạng. Troubleshoot problems máy báo chưa cắm cáp LAN dù cáp vẫn đang cắm bình thường, thử cáp mới khác vẫn báo như vậy. Khởi động lại vẫn không có mạng. Lúc này, mình thường dùng USB thu Wifi để tiếp tục xài máy với mạng Wifi. Sau khoảng thêm 1 giờ sử dụng nữa thì máy sẽ treo do không nhận luôn ổ cứng. Khởi động lại máy thì chỉ vào được tới màn hình boot lúc đầu, do máy không nhận ổ cứng nên không vào được windows. Chạy đĩa cài win thì không thấy ổ cứng đâu, không có partition nào để cài. Vấn đề là cho máy nghỉ khoảng 5 giờ đồng hồ, mở lại máy thì mọi thứ trở lại bình thường.
    Mình không hiểu nguyên nhân tại sao cổng LAN card mạng và ổ cứng lại bị disable sau vài giờ sử dụng, đã cài lại windows mới, vẫn bị lỗi như vậy.
    Máy bắt đầu bị lỗi này sau khi mình thay mainboard mới và nâng ram từ 2GB DDR2 lên 4GB DDR3, windows cũng đổi từ win 7 32 lên 64 bit.
    Mình có cài Speccy để theo dõi nhiệt độ các phần cứng trong máy và thấy nhiệt độ bình thường.
    Xin các bạn tư vấn giúp đây là lỗi gì và cách khắc phục.
    Cám ơn các bạn rất nhiều!!!
    Được sửa bởi Sotoo lúc 03:42 ngày 09-09-2018
    Quote Quote

Like
    19
    Bác thử xem có dính virus không ạ
    Cài win 10 ổn định hơn
    Cảm thấy vừa thừa vừa thiếu thốn

Like
    0
    Mình đã quét với AVG nhưng không phát hiện virus. Cài lại win cũng không khắc phục được.

Like
    24
    kiểm tra cục modem or wifi nếu máy tính cài lại win ,quét virus các kiểu ko bị thì chỉ có thể là do cục modem wifi
    mượn thêm 1 máy nữa chạy thử mấy tiếng xem có bị rớt mạng không , gọi thợ mạng đến kiểm tra , cũng có thể do card mạng

Like
    41
    Tải lại Driver mới đi, bị đột Driver không chừng

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết