Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    28

Làm thế nào để vượt mặt đối thủ cạnh tranh

Seo là một công việc đầy thú vị nhưng cũng vô cùng cạnh tranh, vì seo ngày càng xuất hiện nhiều đối thủ. Top 10 bao năm qua cũng chỉ có vậy mà đối thủ thì ngày càng mọc nhiều như nấm.

Sẽ không hề dễ chịu cho bạn khi một buổi sáng thức dậy thấy từ khóa của đối thủ nằm chềnh ềnh ngay phía trên mình còn từ khóa của mình thì tụt tít tận đẩu đâu. Thế quái nào vậy, chuyện gì đã xảy ra vậy? Bao lâu nay “nó” vẫn xếp dưới mình mà sao hôm nay “nó” lại vượt mặt mình?

Hãy hết sức bình tĩnh. Đừng nhìn đổi thủ bằng ánh mắt ghen tị hay tức tối mà bạn hãy tự hỏi tại sao đối thủ cạnh tranh có thể đứng top còn mình lại bị tụt lại phía sau. Đối thủ vượt bạn hay bạn vượt đối thủ cũng đều có nguyên do.

Hãy đặt cương vị bạn đang seo một từ khóa nhưng bạn seo mãi mà không lên top được trong khi đó đối thủ thì ngày ngày đứng top, bạn cũng bực mình lắm chứ.

Để vượt đối thủ không phải là việc dễ dàng nhưng nó hoàn toàn nằm trong tầm tay của bạn. @tdhcom xin được đưa ra những lời khuyên giúp bạn để bạn có thể vượt mặ đối thủ sớm nhất

1. Hãy chú trọng làm tốt nội dung, hãy sáng tạo hơn nữa

Với seo thời nào thì một trong những cốt lõi vẫn là nội dung, nội dung luôn là số 1. Bạn cần có chiến lược xây dựng nội dung để tạo ra sự khác biệt. Bạn cần sáng tạo các ý tưởng bài viết “không đụng hàng” với bất kỳ ai. Tóm lại bạn cần viết cái người đọc muốn đọc, không phải viết những gì bạn muốn viết.

2. Hãy liên tục tìm kiếm thêm backlink chất lượng

Backlink được coi như là hệ thống bảo hiểm từ khóa giúp từ khóa của bạn tăng tốc lên top và giữ top từ khóa. Không có backlink thì website của bạn cũng giống như ngôi nhà hoang giữa sa mạc không ai biết đến. Nếu bạn chỉ chú trọng vào nội dung mà không có backlink thì rồi công việc seo của bạn cũng chẳng đi đến đâu.

Kể từ năm 2016 trở đi backlink chất lượng thực sự lên ngôi, site nào có nhiều backlink trỏ về càng chiếm ưu thế. Nếu trước đây link vớ vẩn link thập cẩm chỉ cần số lượng là lên top thì điều đó nay không còn tồn tại. Yếu tố đem lại hiệu quả trong seo là chất lượng thay cho số lượng. Nói ra điều này có vẻ “diễm xưa” vì thực tế bây giờ người làm seo nào cũng biết điều này. Tuy nhiên để có được backlink chất lượng là điều không dễ dàng khi mà nguồn backlink chất lượng ngày càng khan hiếm dần.

Hiện nay site vệ tinh PBN đang được nhiều người sử dụng để tạo backlink. Tuy nhiên cách làm này cực kỳ tốn kém. Để cho ra lò “backlink chất lượng” và dùng được cần đầu tư tối thiểu vài trăm triệu mỗi năm và cần team làm việc khoảng 3-4 người. Nếu làm site vệ tinh chỉ đơn giản là dùng phần mềm post bài, thì những site vệ tinh đó chất lượng backlink rất kém và không thể dùng được.

3. Hãy cố gắng kiếm nguồn traffic tự nhiên

Bạn hãy cố gắng share những bài viết hay của bạn trên mạng xã hội hoặc các forum, đó là 2 kênh giúp bạn kiếm được traffic miễn phí. Khi bạn kiếm được nhiều traffic thì đó cũng là một lợi thế khá lớn trong seo giúp bạn có ưu thế nhất định so với đối thủ

4. Mua quảng cáo Google Adwords

Đây là phương thức cuối cùng bạn có thể dùng nếu bạn có khả năng tài chính mạnh hơn đối thủ. Nên nhớ traffic từ Adwords vẫn có lợi thế hỗ trợ seo nhất định và được nhiều người sử dụng cách này. Tuy nhiên bạn cần biết chọn thời điểm chạy Adwords để làm sao cho có hiệu quả nhất.
    Bán backlink DỊCH VỤ SEO; LH Phone: 0904138793
    Quote Quote

Like
    9
    Cái này thì hầu như seoer nào cũng phải làm rồi bạn ơi!

Like
    1
    Content chất lượng, độc đáo, sáng tạo là khó nhất )
    Tuyển dụng nhân sự IT - Hotline: 0886482953

Like
    0
    đầu tư nội dung chất lượng vào và xây nhiều web vệ tinh hơn đối thủ

Like
    28
    Quote Được gửi bởi linhnn1795 View Post
    mình thấy với seo thì content là cái dễ nhất đó bạn, ai cũng có thể tự sáng tạo được

Like
    0
    Làm SEO đúng là phải kiên trì mới được.

Like
    28
    Quote Được gửi bởi linhnn1795 View Post
    viết hay mới khó, còn tự viết thì hầu như ai cũng viết được

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết