Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    43

[Tư Vấn] Sử dụng chức năng Tìm nạp như Google khi update nội dung bài viết?

Mình thắc mắc chỗ này, mong các SEOer tư vấn, chia sẻ.

Bình thường mọi người sử dụng chức năng Tìm Nạp Như Google để Google index nhanh 1 bài viết mới của mình.

Nếu như mình có 1 bài viết đã được tìm nạp và đã được index từ lâu rồi. Nhưng vì 1 lý do nào đó, mình muốn update lại nội dung bài viết.

Vậy sau khi update lại bài viết, nếu mình tiếp tục sử dụng chức năng Tìm Nạp Như Google thì có bị Google coi là bài viết mới tại thời điểm tìm nạp mới không nhỉ? Vì mình rất muốn Google sớm index lại bài viết với nội dung mới mà chờ Google lâu quá, trong khi đó bọn lăm le copy bài viết thì rất nhiều..

p/s: Văn lủng củng nhưng mình nghĩ AE hiểu ý mình. dạo này đủ thứ việc xảy ra với website của mình nên hơi bị hoang mang. Mong AE cố gắng tư vấn giúp.
    ^^
    Quote Quote

Like
    43
    Không có ai giúp mình sao nè..
    ^^

Like
    6
    Quote Được gửi bởi mrPhu001 View Post
    Không có ai giúp mình sao nè..
    Nó vẫn coi là link cũ được cập nhật thôi. Không bị coi là bài viết khác đâu.
    Bố đếch ký :D

Like
    43
    Quote Được gửi bởi congdongnet View Post
    Nó vẫn coi là link cũ được cập nhật thôi. Không bị coi là bài viết khác đâu.
    Ý mình là có bị xem là mới xuất bản (tại thời điểm Tìm Nạp lại) hay không? Mình thắc mắc chỗ này là ngại vụ report DMCA (Sợ cái thằng copy bài của mình bây giờ nó có cớ là xuất bản trước rồi report ngược lại mình thì đau lắm.)
    ^^

Like
    9
    Quote Được gửi bởi mrPhu001 View Post
    Ý mình là có bị xem là mới xuất bản (tại thời điểm Tìm Nạp lại) hay không? Mình thắc mắc chỗ này là ngại vụ report DMCA (Sợ cái thằng copy bài của mình bây giờ nó có cớ là xuất bản trước rồi report ngược lại mình thì đau lắm.)
    Google thông minh lắm bạn ơi, nếu như bài của bạn chỉ dạng cập nhật thì google xác nhận là cập nhật. Nếu bạn làm mới hoàn toàn thì có thể từ khóa của bạn tăng hay giảm tùy thuộc vào nội dung.
    Còn bạn sợ report? không việc gì phải lo vì google rất thông minh nếu nó report thì bạn report nguợc lại nếu có bằng chứng, ví dụ ảnh chụp màn hình hoặc file gốc của bài viết...

Like
    17
    Nếu bạn sợ thì ra bài nào thì dmca bài đó luôn nhé. giờ cũng có nhiều thành phần như bạn nói lắm. nên cẩn thận không lại tốn thời gian kiếu kiện các kiểu

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết