Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 41
    Like
    0

Có ai đã từng ngủ quên trên chiến thắng và giờ gặp khó khăn khi quay trở lại con đường MMO ko?

Chào anh em!

Hôm nay, mình muốn tâm sự với anh em về câu chuyện của mình. Mình bắt đầu làm MMO từ năm 209-2010, thời điểm vừa ra trường. Ban đầu là chơi PTC, rồi sau đó làm quen với Adsense. Đến thời điểm 2012-2013 là thời điểm mình thành công nhất với mảng sms. Cứ dựng site tin hot, tin sốc lên, seo lên, rồi đặt code redirect là tiền về như nước. Doanh thu của mình có ngày lên tới 15-20 củ. Và mình tin trong này cũng có nhiều anh em doanh thu thậm chí còn khủng hơn thế! SEO hồi đó thì ôi sao mà dễ! Cứ kiếm site có PR cao mà đặt allpage là vài ngày key lên vù vù.

Hết giai đoạn đó, mình quay lại với adsense. Dần dần, adsense cũng chấp nhận đặt lên site tiếng Việt. Thế là lại bắt đầu 1 chu kỳ mới: kéo traffic từ Facebook. Ban đầu là kéo từ fanpage, rồi sau là spam group. Mình nhớ thời điểm tầm tháng 4/2015, mình spam thị trường indo và Thái Lan, 1 ngày kiếm 4-6k$ là bình thường. Tất nhiên, acc adsense đó chỉ sống được tầm 2-3 tháng là die. Nhưng vẫn ngon lắm! Chắc trong này có anh em nào biết team vuiviet thì đoán được doanh thu của họ nhỉ? Mình cũng làm tương tự kiểu như thế!

Trải qua 2 giai đoạn đó, mình đều tích lũy được 1 số tài sản nhất định. Mình đổi nhà 3 lần, đổi xe 3 lần. Vợ con sống sung túc suốt 1 giai đoạn dài. Nhưng, điểm yếu của dân kĩ thuật vẫn là chỉ số EQ tệ hại. Mình thỏa mãn và bắt đầu có những suy nghĩ hưởng thụ. Rồi mình đổ vào 1 dự án thực phẩm sạch cùng 2 thằng bạn khác kha khá nhiều tiền, để rồi mất trắng luôn (mình mất tầm hơn 5 tỉ). Đến giữa năm 2017, tài sản của mình còn lại là 1 căn chung cư gần 110 m2, 1 con xe Mazda 3 và khoảng 500 triệu tiền mặt.

Mình bắt đầu quay lại nghiệp MMO, bắt đầu lại với adsense. Thì ôi trời, SEO bây giờ khoai thật! Mảng nào cũng cạnh tranh, đi link thì mãi ko thấy có tác dụng. Nhảy sang Youtube thì cũng vậy! Nói chung giờ mình vẫn có doanh thu, nhưng thấp vô cùng, chỉ tầm 10-20$/ngày. Trước quen kiếm nhiều, giờ kiếm ít, cảm thấy khó chịu và nản quá!

Anh em nào chung cảnh như mình ko? Vào tâm sự cho đỡ nản nào!
    Quote Quote

Like
    8
    Mình đang ở thời kỳ đỉnh cao đây, hy vọng không đi vào vết xe đổ của bạn, mình cũng luôn phải tự dặn lòng rằng cái nghiệp này nó có lúc có thời, giờ đang lên voi thì đừng có huênh hoang, chém gió, chi tiêu bạt mạng, không đến lúc xuống chó thì lại nhục.

Like
    0
    MMO quá tuyệt zời, thắng thua vẫn là ranh giới rất rõ ràng ^^!
    GA mất ADS rồi bà con ơi ^^!

Like
    20
    Giờ người khôn của khó rồi bạn ơi. Nhớ cái thời SMS vãi =))

Like
    6
    Quote Được gửi bởi Airboy View Post
    Mình đang ở thời kỳ đỉnh cao đây, hy vọng không đi vào vết xe đổ của bạn, mình cũng luôn phải tự dặn lòng rằng cái nghiệp này nó có lúc có thời, giờ đang lên voi thì đừng có huênh hoang, chém gió, chi tiêu bạt mạng, không đến lúc xuống chó thì lại nhục.
    có tuyển nhân viên nhiệt huyết ko bác ^^

Like
    43
    Có nghe thời SMS mà mình vẫn chưa hiểu cách hoạt động của nó, bác nào thông não em cái.

Like
    23
    Thời của bác là lúc bác đi đầu bao giờ cũng giàu cả giờ canh tranh khốc liệt không dể ăn một tí nào đâu , thời xưa khác xa thời nay rất là nhiều. Đó không phải ngủ quên trên chiến thắng mà là hêt thời một miếng banh mà hàng trăm người ăn thì lây gì mà ăn nhiều, đâu kể mảng này giờ kinh doanh gì cũng thế canh tranh khốc liệt

Like
    0
    Mới cày lại mà đc 10-20$ là tốt rồi, từ từ 1-2 năm sau sẽ có doanh thu 100-200$, đừng vội sau thất bại!

Like
    187
    Quote Được gửi bởi ducnt106 View Post
    Mới cày lại mà đc 10-20$ là tốt rồi, từ từ 1-2 năm sau sẽ có doanh thu 100-200$, đừng vội sau thất bại!
    Bác nói câu này với người từng kiếm 4k-6k$/ ngày có thấy thừa thãi ko
    PC : Xeon E3-1231v3 - 16GB DDR3 - GTX950

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mondaika View Post
    Bác nói câu này với người từng kiếm 4k-6k$/ ngày có thấy thừa thãi ko
    Biết là thừa nhưng hiểu ra đc sự khắc nhiệt của MMO bây giờ và 8 năm về trước mới là vấn đề bác ơi

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết