Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    1

Học lập trình nên bắt đầu từ đâu cho người mới chuyển ngành ?

Chào cả nhà, mình tốt nghiệp DH ngành điện điện tử nhưng sau một thời gian đi làm cảm thấy không thực sự hạnh phúc với nghề này, và cũng cảm thấy không hợp với nghề này. Trong khi mình vẫn luôn có một ấp ủ với Lập trình và đặc biệt thích thú với ngành này và mình muốn bắt đầu lại với nó.

Vì thế mình mong các bạn có thể giúp đỡ và tư vấn mình nên bắt đầu học từ đâu. Và có trung tâm hay trường nào đào tạo trong thời gian ngắn được không ?

Mình có thể học full-time tuy nhiên học dàn trải vài năm cùng với vấn đề tài chính thì mình cũng hơi ái ngại một chút. Mong nhận dc sự tư vấn của các bạn.Mình xin cám ơn
    Quote Quote

Like
    1
    Bạn có thể tìm hiểu top các trường Đại học chính quy đào tạo về ngành CNTT
    Trường Đại học Bách Khoa: được xem là trường TOP đầu về đào tạo công nghệ thông tin. Đã có nhiều năm kinh nghiệm đào tạo, sinh viên Bách Khoa ra trường cũng rất được trọng dụng, cơ hội tìm việc làm khá cao.
    Đại học Công nghệ - ĐHQG HN: sinh viên Đại học công nghệ rất năng động, chất lượng giảng dạy tốt. Khả năng tìm việc cao.
    Ngoài các trường ĐH đào tạo chính quy, các bạn cũng có thể theo học tại các cơ sở đào tạo lập trình viên: Trường Đại học FPT.
    Khá nhiều bạn trẻ đã chọn FPT là nơi đánh dấu bước khởi đầu của mình với ngành CNTT. FPT là trường tư nhưng được đánh giá rất tốt về chất lượng giảng dạy. Đặc biệt, theo học tại FPT các bạn sinh viên được tạo điều kiện làm việc tại những tập đoàn, công ty lớn, có cơ hội làm việc chính thức tại Tập đoàn FPT sau khi ra trường.
    Các bạn cũng có thể tự học thông qua Internet: rất nhiều tài liệu văn bản, video dạy về IT trên mạng xã hội, cso thể download các tài liệu bài bản về CNTT ở trên các website lớn
    Nếu bạn kiên trì và đam mê, việc tự học rất dễ dàng.
    Tuyển dụng nhân sự IT - Hotline: 0886482953

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết