Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Làm freelancer có khó không mọi người?

Hiện tại mình đang đi làm parttime ở một cửa hàng nhỏ và mình có nghe về nghề Freelancer vừa có thu nhập vừa tăng thêm kĩ năng chuyên môn. Mình có thể tìm những job đó ở đâu và các job đó có phù hợp với du học sinh như mình không? Mình chưa có kinh nghiệm nữa thì có gặp khó khăn gì không ạ?Mọi người cho mình xin chút ý kiến với??
    Quote Quote

Like
    0
    Mình thấy làm freelancer không khó, nó phù hợp với khả năng của mình, nếu bạn giỏi về một lĩnh vực nào đó thì có thể làm freelancer chuyên nghiệp luôn đấy.

Like
    0
    Theo mình được biết thì freelance hiện giờ đang là một nghề được mọi người biết đến khá nhiều,công việc không đòi hỏi khắc khe về giờ giấc, nơi làm việc,thuận tiện cho mọi người còn tăng khả năng chuyên môn nữa đấy

Like
    0
    bạn có thể đi thực tập ở công ty hợp với nghề của bạn đang học vừa kiếm được kinh nghiệm, không nhất thiết phải làm freelancer đâu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cherryred View Post
    bạn có thể đi thực tập ở công ty hợp với nghề của bạn đang học vừa kiếm được kinh nghiệm, không nhất thiết phải làm freelancer đâu.
    Mình nghĩ khi bạn đi thực tập thì sẽ tốn thời gian và không có đem lại thu nhập nữa mình nghĩ làm freelancer sẽ đem lại cho bạn nhiều kinh nghiệm trong thời gian rảnh, và không tốn nhiều thời gian để di chuyển đến chổ làm, nên rất thuận lợi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Kimmy98 View Post
    Mình thấy làm freelancer không khó, nó phù hợp với khả năng của mình, nếu bạn giỏi về một lĩnh vực nào đó thì có thể làm freelancer chuyên nghiệp luôn đấy.
    Nhưng mình chưa làm qua vậy có làm được không bạn.

Like
    0
    mình nghĩ ai mới vào làm thì cũng thấy khó khăn hết vì nó không đòi hỏi bạn có nhiều kinh nghiệm. sau thời gian ngắn làm việc sẽ cảm thấy dễ dàng và yêu thích công việc mình đang làm và tích thêm được nhiều kinh nghiệm.

Like
    1
    bạn hãy mạnh dạn thử nó có khi bạn thấy thích công việc đó thì sau.

Like
    0
    nghề đó bấp bênh lắm, không phải lúc nào cũng có để làm đâu bạn.

Like
    0
    Mình lúc đầu cũng rất sợ là làm không được! nhưng sau đó thì nhận những việc nhỏ nhỏ trước, sau đó làm quen rồi thì nhận việc cao hơn!
    Tiền thu nhập cũng dần cải thiện! Bạn nên thử nha!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết