Thời đại online
Xã hội công nghệ hóa tạo cho con người rất nhiều lợi ích. Bởi không còn phải lục tung cả tủ sách hay mò mẫm cả ngày trong thư viện. Để có thể tìm thấy tư liệu mà mình cần để làm bài tập.
Đặc biệt là ngôi nhà lại trở nên gọn gàng hơn. Vì bạn có thể lưu trữ mọi thứ chỉ với một tài khoản cá nhân và dữ liệu đám mây.
Bạn có đủ già để còn nhớ về những thời chia nhau từng cuốn truyện tranh. Mà đứa bạn mượn được từ thư viện thành phố. Nơi mà bạn có cuốc bộ cả ngày chưa chắc đã tới. Hay câu chuyện, tin tức mới, hình ảnh mới của thần tượng. Mà đứa bạn mới nghe ngóng được từ một tạp chí phát hành từ năm ngoái.
Cho đến bây giờ, khi chỉ cần một chiếc điện thoại bình thường. Và mối quan hệ tốt với cô hàng xóm, hoặc bỏ ra 5 ngàn uống nước mía. Để có thể xin được mật khẩu wifi nhà bên. Thì bạn đã có thể tha hồ đọc được tin tức hot nhất. Xem được các ca khúc mới nhất của thần tượng mới ra lò. Hoặc là lưu được cả tá hình tự sướng của mình. Quan trọng nhất và biết được mọi thứ cần tìm hiểu nhanh chóng.
Công nghệ cũng giúp cho những người có những niềm đam mê khác. Như người thích xem đá bóng, xem đá gà cựa sắt, đá gà cựa dao. Đá gà tre, đá gà campuchia…. Có thể xem được các trận đấu mới nhất. Mà trước kia phải lặn lội đến sân vận động của huyện, hay các trường gà xa lắc xa lơ để xem.
Do đó, tự vui vì đứa hóng chuyện lại lười như mình sinh ra cũng khá đúng thời nhỉ.