Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19
    Like
    0
    Đúng rồi đó bạn,hiện nay nghề Freelancer là một công việc rất phù hợp với các bạn sinh viên vừa có thể kiếm thu nhập vừa có thêm kinh nghiệm nữa, bây giờ nhiều sinh viên chẳng phảo lo về việc ra trường thất nghiệp vì thiếu kinh nghiệm nữa.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi huyhoangbeetour View Post
    Hi thớt, thớt có thể xin vào 1 group mà liên quan tới nghề bạn học đề vào vừa học vừa chơi lại có nhiều kinh nghiệm làm việc mà.
    Cảm ơn bạn cho mình lời khuyên đó nhé mình sẽ thử tham gia xem sao.

Like
    0
    Theo mình thấy thì từ năm 2 các bạn nên xin đi intern ở các cty đi là vừa rồi, rất nhiều coogn ty chấp nhận sinh viên từ năm 2 luôn đó. Làm parttime thoi, vừa đảm bảo được việc học vừa có kinh nghiệm đi làm
    TMA Solutions

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tmasolutions View Post
    Theo mình thấy thì từ năm 2 các bạn nên xin đi intern ở các cty đi là vừa rồi, rất nhiều coogn ty chấp nhận sinh viên từ năm 2 luôn đó. Làm parttime thoi, vừa đảm bảo được việc học vừa có kinh nghiệm đi làm
    nhưng mình thấy sinh viên năm 2 thì chưa có nhiều kiến thức chuyên ngành thì ít công ty chấp nhận lắm

Like
    0
    Quote Được gửi bởi jisoso View Post
    nhưng mình thấy sinh viên năm 2 thì chưa có nhiều kiến thức chuyên ngành thì ít công ty chấp nhận lắm
    sinh viên năm hai thì tốt nhất nên cố gắng và trải nghiệm thứ mình muốn làm chứ không sau ra trường bỡ ngỡ trong công việc lắm

Like
    0
    Vừa học vừa làm kím thêm kinh nghiệm, mà phải kinh nghiệm đúng chuyên môn mới có ích khi tìm việc! Freelance là một cách tốt, lúc đầu làm những job dễ dễ xong từ từ quen sẽ nhận việc khó hơn!

- - - Updated - - -

Vừa học vừa làm kím thêm kinh nghiệm, mà phải kinh nghiệm đúng chuyên môn mới có ích khi tìm việc! Freelance là một cách tốt, lúc đầu làm những job dễ dễ xong từ từ quen sẽ nhận việc khó hơn!

Like
    0
    Ở VN mình thì có trang freelancerViet uy tính mà lượng Nhà tuyển dụng cũng nhiều nữa! các bạn nếu muốn thử nghề freelance có thể đăng ký thử. Hiện mình biết bên đó có chưng trình ưu đãi cho Du Học Sinh đó, dk miễn phí gói membership dùng trong 6 tháng luôn. Bạn nào dhs đăng ký lẹ đi =)))))
    Link các bạn vào User Note của mình, có link mình để nha!

Like
    0
    Rất hữu ích, xin cảm ơn

Like
    23
    Trường mình ra trường cũng rất nhiều bạn có 3-4 năm kinh nghiệm đi làm. Cũng tùy từng lĩnh vực. Có những ngành đi làm sẽ bổ trợ cho việc học rất nhiều

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết