Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    1

Bí Kíp để IT thành công khi ra trường

Để tìm thấy con đường cho mình là hãy nghĩ về những điều mình thực sự mong muốn. Không ai có thể dạy bạn làm điều này, bạn cũng không thể làm theo bạn bè. Chỉ có bạn mới có thể giúp được bản thân chọn lựa và tìm thấy một việc làm lý tưởng cho đời.

Bí quyết không phức tạp mà lại rất đơn giản chỉ là cố gắng tiếp thu tốt những bài học tại lớp, nắm vững kiến thức cơ bản, thực hành thật nhiều, trau dồi ngoại ngữ thật chắc và cuối cùng là nên có thói quen đọc sách báo, tìm kiếm thông tin trên mạng để có thể xử lý được nhiều lỗi hệ thống hơn. Khi hệ thống gặp vấn đề thì không phải là có thể xử lý được ngay lập tức mà có khi phải đọc tài liệu mấy trăm trang để tìm hiểu về nó.

“Công việc phù hợp là điều mà bất cứ sinh viên nào cũng quan tâm. Thế nhưng 70% tâm lý của người đi tìm việc là chờ cơ hội tự tìm đến. Nhưng thật sự, nếu bạn không bắt tay vào tìm kiếm, thì hiếm khi nào “sung” lại rụng ngay trước mặt. Bí quyết của những người đã tìm được công việc như họ mong muốn chính là họ chủ động tìm kiếm cơ hội cho chính mình. Đó chính là cách mà những người thành công đã bắt đầu con đường của họ”.

Trau dồi kinh nghiệm khi còn học tập ở trong trường, đi làm thêm về ngành đang theo về IT, tích lũy kinh nghiệm đến lúc ra trường thật nhiều để có hành trang đáp ứng những yêu cầu của các công ty tuyển dụng.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Bạn có thể giới thiệu mình công ty nào về phần mền và chuyên về It, có môi trường làm việc tốt không? Cảm ơn bạn!

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    rất đúng, trường học dạy những thứ căn bản thôi, còn lại là ở mình

Like
    0
    Học iT mà không tự bồi dưỡng học những cái mới thì chỉ có thất nghiệp..Mấy ông nhiều khi cứ ảo tưởng về cái bằng mà chẳng chịu nhận ra vấn đề là phải làm được mới có tiền
    iNET chuyên cung cấp tên miền, hosting uy tín.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết