Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Vui lắm ! Hỗ trợ khẩn cấp lỗi cài win 7

Hiện laptop dell 4300 đang chạy win 10 mình muốn cài them win7 phân vùng khác. Nhưng sau khi ghost hoặc cài win sạch đến phần khởi động load các driver màn hình tắt ngúm và không thể vào được win 7. Vào win 10 vẫn bt nhưng có điều card video controller không thể cài driver được và phải gỡ ra vì sau khi cài là màn hình tắt bị như win7. Xin mọi người tư vấn đó là lỗi gì, có phải do cạc vga hỏng không?
    Quote Quote

Like
    1
    Giờ muốn biết chính xác thì xoá sạch cài lại win 10 mà thôi. Win 10 tới thời điểm này đã ổn định vì vậy ko nên dùng win 7 nữa. Phần cứng tối ưu win10 hơn rồi.

Like
    0
    Cảm ơn bạn đã tư vấn. Mình đã cài lại win10, nhưng khi cài driver cho card màn hình VGA (Video controller) thì màn hình tắt không thể khởi động vào win đc (đã thử cài nhiều driver của hang vẫn bị vậy), phải vào safe mode xóa driver VGA đi mới vào lại đc win, vậy không biêt khắc phục sửa lỗi card màn hình ntn nữa. Mong bạn giúp cho !

Like
    8
    Bác cài lại Win 7 xem nào. Hôm trước mình cũng cài lại Win 7 dùng thấy cũng OK mà nhanh nữa
    Em xem hướng dẫn ở đây ạ! https://hoangtham.com/cai-win-7-bang-usb-cho-may-tinh/

Like
    0
    Cảm ơn bạn. Mình đã cài thử win7 nhiều bản nhưng đều ko thành công (đến phần setup cuối cùng để khởi động mt là tèo luôn, chắc lỗi do vga khi nhận driver). Vấn đề laptop mình hiện giờ là cài win10 thì vẫn đc nhưng ko cài đc vga (hiện card để chế độ diseble) nếu cài vga là lại tèo khởi động ko vào đc màn hình vì xung đột với card monitor.

Like
    8
    Quote Được gửi bởi tranquan168 View Post
    Cảm ơn bạn. Mình đã cài thử win7 nhiều bản nhưng đều ko thành công (đến phần setup cuối cùng để khởi động mt là tèo luôn, chắc lỗi do vga khi nhận driver). Vấn đề laptop mình hiện giờ là cài win10 thì vẫn đc nhưng ko cài đc vga (hiện card để chế độ diseble) nếu cài vga là lại tèo khởi động ko vào đc màn hình vì xung đột với card monitor.
    Bạn cài đặt Win 7 bản 64bit được không. Còn Win 10 tốt nhất là bạn gỡ bỏ đi. Sử dụng 1 hệ điều hành trên máy tính thôi. Sau đó cài thêm Driver VGA vào là ngon thôi!
    Ký ở đây hả?

Like
    0
    Máy mình chỉ cài đc 32bit thôi. Cài lại w7 nhiều lần rồi (thử mấy bản gốc, sạch) nhưng đều bị lỗi phần kết thúc để khởi động lại máy thì nó tắt màn hình và tự động khởi động lại. Mình nghĩ lỗi do card màn hình, ko hiểu do hỏng phần cứng hay xung đột driver nào đó, hiện vẫn đang dung trong win10, nhưng ko cài đc driver cho card

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết