Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    1

Re: Làm Sao để Có Thể Làm đúng Chuyên Môn Khi Du Học đây??

Hiện tại mình đang du học ở Anh gần 4 năm rồi, khi mới qua đây mình nói tiếng Anh khá dỡ nhưng bây giờ thì ở lâu nên cũng nghe nói tốt hơn chút. Trước giờ mình vừa học vừa làm phục vụ ở các quán bán fastfood để kiếm thêm tiền trang trải chi phí sinh hoạt. Giờ mình chuẩn bị ra trường thì thấy kĩ năng chuyên môn trong lĩnh vực mình đang học chưa có. Và mình đang rất lo là khi về VN sẽ thất nghiệp cao vì mình thấy hiện tại các công ty thường hay đòi hỏi kinh nghiệm gần đúng với chuyên môn học và làm, Nhưng ở bên đây mà xin đi làm thêm hay thực tập đúng chuyên môn thì rất khó vì mình là sinh viên Châu Á, các bạn nào có kinh nghiệm cho mình xin ý kiến với???
    Quote Quote

Like
    7
    Ông anh mình du học Úc về nước xin vào ngân hàng làm. Bạn có thể về nước để xin vào các công ty thực tập, mạnh dạn apply hồ sơ vào công ty mà bạn thích nhất.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm cho mình.

Like
    0
    nếu mà xin đi thực tập ở các công ty là phải nghỉ mấy việc part-time, mà thực tập thì đâu có lương chắc cạp đất mà ăn quá.

Like
    0
    Tùy nha bạn ơi, bạn t xin được mấy việc kiểu làm trợ giảng này nọ cũng ổn lắm nè, cũng kiếm được nhiều kinh nghiệm lắm.

Like
    0
    sinh viên du học về mà sao lại nhát gan thế, mạnh dạn đập thẳng hồ sơ vào nơi bác mong muốn, được thì được ko đc thì thôi

Like
    1
    mình muốm làm những công ty có tiếng một xíu nhưng mình thì chưa có kinh nghiệm nên hơi lo thôi.

Like
    0
    mình có bạn làm freelancer nghe nó nói nghề này làm rất linh hoạt mà còn có kinh nghiệm nữa,nên chẳng lo sau này không có kinh nghiệm.

Like
    0
    mình tìm hiểu trên web thấy nói làm freelancer nhiều lắm á,hình như đang hot lắm thì phải mà công việc vừa làm theo sở thích lại có thêm kinh nghiệm, ai mà không muốn làm chứ.

Like
    0
    bạn cứ thử bằng nhiều cách, aplly thử vào các cty chuyên ngành xin thực tập.
    sau khi về VN cũng mạnh dạn mà apply vì thế mạnh du học của mình

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết