Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Site bị dính click double của adsense, ctr giảm 80%

Site mình bị dính click double của adsense 1 tháng nay, chẳng có thông báo gì, ( các click ads trên mobile phải click xác nhận nó mới chuyển qua trang qc), ctr giảm 80%, tháng vừa rồi mất cmn 20k $, ức chế vl, site mình rất tuân thủ đặt ads, hỏi thì có hỗ trợ gửi mail về bảo do thuật toán củ cật gì đó của google, nghi ngờ có click ảo, dm bỏ cả ads ra mà giờ vẫn bị, dkm ức chế vl, trong khi nhiều site đặt ads dễ nhầm lẫn lại éo sao. Đkm, thà nó vô hiệu hoá cmn đi cho nhanh, có bác nào biết cách xử lý vụ này ko ạ?
    Quote Quote

Like
    36
    Quote Được gửi bởi hoangnguyen31 View Post
    Site mình bị dính click double của adsense 1 tháng nay, chẳng có thông báo gì, ( các click ads trên mobile phải click xác nhận nó mới chuyển qua trang qc), ctr giảm 80%, tháng vừa rồi mất cmn 20k $, ức chế vl, site mình rất tuân thủ đặt ads, hỏi thì có hỗ trợ gửi mail về bảo do thuật toán củ cật gì đó của google, nghi ngờ có click ảo, dm bỏ cả ads ra mà giờ vẫn bị, dkm ức chế vl, trong khi nhiều site đặt ads dễ nhầm lẫn lại éo sao. Đkm, thà nó vô hiệu hoá cmn đi cho nhanh, có bác nào biết cách xử lý vụ này ko ạ?
    Bác thử up cái ảnh chỗ chuyển trang/xác nhận click xem nào? Nói khơi khơi thế khó hình dung quá

Like
    0

Like
    7
    Nó bật cái đó lên, theo dõi vài ngày, nếu lượt ctr không giảm đáng kể thì là click thật, còn nếu giảm quá nhiều thì là click ảo, click nhầm do vị trí dễ khiến user click nhầm. Trường hợp bác giảm quá nhiều thì càng chứng tỏ điều đó, có lẽ rất khó nó mở bt lại. Đấy là suy đoán của mình thôi.
    Cái này thằng mgid cũng có.

Like
    36
    Bạn có dùng adsense tự động không ? Nếu ko thì thử xóa hết quảng cáo của mình và chỉ đặt adsense tự động xem kết quả thế nào. Mình nghĩ 90% sẽ giải quyết đc vấn đề

Like
    147
    Quote Được gửi bởi gvdk View Post
    Bạn có dùng adsense tự động không ? Nếu ko thì thử xóa hết quảng cáo của mình và chỉ đặt adsense tự động xem kết quả thế nào. Mình nghĩ 90% sẽ giải quyết đc vấn đề
    Chuẩn đấy bác

Like
    10
    Mình thì lại bị ads lúc hiện lúc ko, tiền giảm đáng kể, mất 8k

Like
    6
    của mình cũng bị, hình như google mới áp dụng hay sao đó

Like
    36
    Sao mình k thấy nhỉ? Bạn đặt bao nhiêu quảng cáo? Đó là quảng cáo liên kết hay banner/văn bản ?

Like
    0
    Nó thả ra 1 hôm, rồi lại bị, mình thấy site mình ctr ko cao, ko dễ nhầm mà vẫn bị, trong khi nhiều site đặt dễ nhầm hơn lại ko bị, khi bị thì tất cả các ads của 1 acc đều bị, hơn tháng ùi chưa đc thả. Nản

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết