Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

SEO OnPage có quan trọng hơn SEO OffPage không?

Để đạt được sự xuất hiện tối đa trong các công cụ tìm kiếm và giữ cho người dùng của bạn hài lòng, bạn cần cả SEO OnPage và SEO OffPage.

SEO OnPage là quan trọng hơn (ít nhất là cho các trang web mới), và tôi sẽ giải thích dưới đây tại sao.

1) Nó là ngôn ngữ “nói” cho công cụ tìm kiếm: Hãy cố gắng làm thật tốt SEO OnPage, việc này sẽ giúp bạn thuyết phục các công cụ tìm kiếm xếp hạng tốt hơn so với SEO OffPage.

Các công cụ tìm kiếm là các chương trình máy tính (phần mềm) và chúng không ‘thấy’ một trang web như một người dùng bình thường, nhưng họ có thể hiểu được mã và đặc biệt là ngôn ngữ HTML.

Với SEO và đặc biệt là SEO OnPage, bạn ‘nói’ ngôn ngữ của họ. Mục tiêu của bạn là giúp họ hiểu, bằng cách cung cấp cho họ các tín hiệu khác nhau thông qua cấu trúc của trang và tối ưu hóa nội dung, tất cả những gì về trang.

Bạn càng có nhiều tín hiệu, bạn càng có nhiều cơ hội đạt được thứ hạng tốt hơn.

2) SEO OnPage cũng nói về người dùng: Đừng bao giờ quên rằng mục tiêu chính của bạn là giữ cho người dùng của bạn hài lòng.

SEO OffPage có thể mang lưu lượng truy cập đến trang web nhưng nếu nó không được thiết lập đúng hoặc nếu nó không thân thiện với người dùng, kết quả sẽ gây thất vọng.

3) Nhiều trang web đang làm SEO OnPage sai: Điều này không thú vị gì nhưng đúng là đa số các trang web hiện nay không được tối ưu hóa cho các công cụ tìm kiếm.

Mặc dù có rất nhiều thông tin về SEO, nhiều chủ trang web tin rằng SEO không đáng để thử và họ bỏ SEO trước khi bắt đầu.

Đối với những trường hợp đó, SEO OnPage có rất nhiều điều để cung cấp cả về khả năng sử dụng và cả về lưu lượng truy cập. Đó là một lợi thế cho bạn

4) SEO OnPage đôi khi là tất cả những gì bạn cần: Nếu bạn đang chạy một trang web cho một doanh nghiệp nhỏ và bạn cần phải có được khách hàng tìm kiếm theo địa phương thì SEO OnPage là tất cả những gì bạn có thể cần làm.

5) SEO OffPage xuất hiện khi xong SEO OnPage: Trước khi bắt đầu suy nghĩ về cách bạn có thể quảng bá trang web của mình, bạn cần đảm bảo rằng nó được tối ưu hóa và trong tình trạng tốt.

Vì vậy, bước đầu tiên là làm việc với SEO Onsite và sau đó đi offsite.
    Quote Quote

Like
    0
    Cái nào cũng quan trọng, offpage giống như đi makéting, những làm không lạm dụng là được

Like
    0
    so so good i'm interested

Like
    1
    tớ thấy nên cân bằng. Tất nhiên bước đầu phải làm SEO onpage rồi mới làm SEO offpage; chứ nếu chỉ chăm chăm vào onpage sẽ giống như "mặc áo gấm đi đêm thôi".

Like
    0
    Theo mình thì cả 2 đều quan trọng. Trước nhất cần có sản phẩm tốt, và sau khi có sản phẩm tốt cần nói cho mọi người biết.

Like
    0
    nói chung là vẫn phải cân bằng cả 2 chứ nói về cái nào hơn cái nào cũng rất khó

Like
    0
    Phải làm hoàn hảo cả 2 thì thứ hạng mới mong tăng được

Like
    5
    Mình vẫn đang cố tối ưu onpage và có nhiều bài đang top key bạn có thể xem qua: https://hbh.vn

Like
    0
    Kết hợp cả 2 chứ làm làm một cái thì bị các đối thủ vượt mặt ngay

Like
    0
    cái này nó là điều hiển nhiên rồi làm tốt sản phẩm rồi đi bán hàng thôi

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết