Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 27
    Like
    0

Kiếm Ngoại Tệ Hay Chăm chỉ làm việc trong nước

Bản thân mình cũng làm việc cho công ty lớn ở Việt Nam (viettel), lương tốt, chế độ ổn. Tuy nhiên với công sức bỏ ra như vậy nhưng bạn bè mình làm việc tại nước ngoài lại có mức thu nhập cao hơn, và quan trọng là môi trường sống tốt hơn nhiều so với mình. Vì vậy mình đã bỏ việc tại Viettel và định hướng sang Nhật làm việc. Đầu tháng 6 mình đã phỏng vấn và hồ sơ đang được gửi Cục XNC của Nhật Bản tại Tokyo chờ duyệt tư cách. Trong 3 tháng chờ đợi mình thường xuyên lên công ty tư vấn đã giúp mình thi đơn hàng và nhận thấy có rất nhiều tuyển dụng tốt trong khi bạn bè mình thì không biết. Với kinh nghiệm tìm hiểu thực tế về việc sang Nhật làm việc, mình nghĩ nên giới thiệu cho các bạn biết tới các chương trình làm việc kỹ sư tại Nhật chuẩn. Giúp các bạn định hướng đúng đắn đường đi, cách thức để làm việc tại Nhật. Và quan trọng nhất là phí rẻ nhất, không bị kênh phí, không qua nhiều trung gian. Rất nhiều chuyên ngành cũng như chuyên môn có thể sang Nhật làm việc. Dưới đây là 1 số ví dụ cho công việc công ty mình đang cần tuyển. Các bạn cứ inbox cho mình hoặc gọi trực tiếp để tìm hiểu thêm các công việc phù hợp.

Tuyển Kỹ Sư CNTT Làm việc tại Nhật Bản, mới ra trường kiến thức tốt, điểm chuyên ngành cao hoặc có kinh nghiệm 6 tháng lập trình C, C++, Java, Linux, PHP...
    Yêu Cầu: Tiếng Anh đọc hiểu văn bản, giao tiếp cơ bản. Hoặc tiếng Nhật tương đương N3.
    Lương: 2.000$
    Làm việc: Tokyo Nhật Bản
    Phí: Free (không mất phí)
    Phỏng vấn: 30/6, 2 vòng. Vòng 1 phỏng vấn với người Việt Nam. Đào tạo sau Vòng 1 từ 1-3 tháng. Sau đó Phỏng vấn với người Nhật.
    Thời gian bay dự kiến: tháng 1/2019
    Hoặc sđt: 0974443246
    Gọi điện hoặc inbox để hỏi tới khi nào hiểu rõ thì thôi
    Đã đủ

Tuyển 15 Kỹ Sư Cơ Khí N4 biết NX CAD - 3D,
    Lương 21-25 man, trợ cấp nửa tiền nhà, 25/7 phỏng vấn. Phí 4,5k
    Đã đủ
    Chưa có tiếng có lớp dạy Free lên N4

ĐƠN N4, Cơ Khí, Gia công nhựa trong xưởng. 18/7 thi, lương cứng 21-25 man.
    Chưa có N4 thì có lớp FREE

Tuyển thêm nhiều bạn Cơ khí biết 1 trong các phần mềm: NXcad, Cad3D, Solidworks, Catia... Chỉ cần biết hoặc trong môn học có học phần mềm ấy. Bằng Đại Học Cao Đẳng chính quy. Phí từ 0$-4500$ tùy trình độ tiếng.
    Lương 40-56 triệu đồng tùy năng lực.
    Làm việc tại vùng Kanto
    Chấp nhận bên Nhật chuyển việc (free), nhận thực tập sinh quay lại, du học sinh chuyển shiu
    Tìm page Fb me /kysukythuat
    Được sửa bởi zenith0102 lúc 13:52 ngày 01-08-2018
    Quote Quote

Like
    10
    =)) lại pr làm 2000 USD tại nhật bằng lương khoảng 7 - 8 triệu tại Việt Nam nếu so với mức sống của Nhật, ông anh mình từng qua Nhật làm 2 năm và sau đó phải về công ty VN làm.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Hi, đâu có Pr đâu bạn. Sinh hoạt bên ấy gồm cả điện nước nhà ở, thuế phí... tất tật hết 20tr. Nhiều Vloger của Việt Nam xác nhận rồi. Như vậy còn dư 20tr. Không hiểu lương 10tr ở Việt Nam bạn dư được mấy đồng.
    Còn đừng lấy ví dụ cá biệt là anh bạn ra so. Vì sang đó không biết giữ tiền mà ăn chơi thì những người như vậy đúng là nên về Việt Nam lấy vợ và đưa tiền cho vợ thì hơn và cũng đừng mơ ước gì nhiều, kiếm đủ ăn là ổn rồi.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    95
    Em nói thật bác giốt bỏ mẹ ra, hãy tìm bài báo a bảo vệ người Nhật lương 40 củ ko đủ sống. Sao ltv lại cứ phải đâm đầu qua Nhật khi mà ngôn ngữ chủ yếu là tiếng nhật, thời gian làm việc thì đến người N còn quá tải trong khi 2 thị trường béo bở như Malay, Sing tuyển dụng quá trời, lương min cũng trên 3k, thời gian ít áp lực, chất lượng sống tốt, gần nhà..........

Like
    72
    yêu cầu trình độ mà lương chỉ bằng lao động phổ thông, làm vườn. mấy vloger ko phải thông tin nào đưa ra cũng thật đâu. làm youtube ko giật title câu views thì ai xem

Like
    0
    mức lương 2k cơ đấy ! Đúng là tùy mỗi người mỗi khác; thôi thì đừng có cứ đưa ra so sánh này nọ rồi "tuy với chả nhiên, ở việt với chả nhật... nghe câu mở đầu là thấy mợt zòi, làm việc nước ngoài lương cao hơn, đồng nghĩa với phí sinh hoạt cao hơn,... & có 1 thứ không thể nói khác đi được là bạn phải xa quê hương"... Mà tóm lại ở đây là dịch vụ lao động phải hok, hay là chỉ là cá nhân muốn giúp người việt biết chỗ ứng tuyển để tự đi làm?

p/s: lương 2k chưa bằng mấy Ae ở ddth làm ráng ^^!
    GA mất ADS rồi bà con ơi ^^!

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    199
    Quote Được gửi bởi zenith0102 View Post
    Hi, đâu có Pr đâu bạn. Sinh hoạt bên ấy gồm cả điện nước nhà ở, thuế phí... tất tật hết 20tr. Nhiều Vloger của Việt Nam xác nhận rồi. Như vậy còn dư 20tr. Không hiểu lương 10tr ở Việt Nam bạn dư được mấy đồng.
    Còn đừng lấy ví dụ cá biệt là anh bạn ra so. Vì sang đó không biết giữ tiền mà ăn chơi thì những người như vậy đúng là nên về Việt Nam lấy vợ và đưa tiền cho vợ thì hơn và cũng đừng mơ ước gì nhiều, kiếm đủ ăn là ổn rồi.
    20tr cho chi phí sinh hoạt 1 tháng thì cũng phải bóp mồm bóp miệng lắm đấy nhé, nó tương đương với tháng bạn chi tiêu 5 củ VND cho thuê nhà và ăn ở tại VN

PS: mà làm dịch vụ môi giới lao động thì nhận luôn đi cứ kể chuyện vòng vo =]] có gì xấu đâu mà ko dám nhận nhể

Like
    10
    Quote Được gửi bởi zenith0102 View Post
    Vlogger là cái bọn củ hành nhất mà mình không tin đó bạn ạ ) Nói thật bọn vlogger toàn kiểu dạng đi SKLĐ hoặc mang tiếng du học sinh chứ đi qua đó toàn làm mấy cửa hàng tiện dụng nên mới có thời gian rãnh quay vlog nói xàm đó =))

Và thêm một câu nữa nhé: Thất đức nhất là cái bọn ăn trên đầu người khác mà cứ tưởng mình thanh cao lắm

Like
    0
    Cảm ơn các bác góp ý. Hình như các bác đọc chưa kỹ lắm, cái lương 2k kia là cho sinh viên mới ra trường hoặc kinh nghiệm rất ít. Còn nếu các bác đã là Pro ở Việt Nam thì ok các bác ko cần phải đi đâu lương 2k ở Vn thì max ngon rồi. Hoặc các bác đó chịu khó đi Nhật nữa thì lương phải gấp rưỡi hoặc gấp đôi. Em biết rất nhiều vị trí tuyển như thế.
    Việc em có phải môi giới ko thì chả phải, em sắp đi Nhật rồi sao làm được nữa, chỉ muốn giúp mấy em IT mới ra trường ít kinh nghiệm đi kiếm chút tiền chút fame về kinh doanh thôi. Và cái đơn kia cũng làm gì có mất phí mà em phải tốn công.
    Các bác phản dame chưa chuẩn rồi. Hi Các bác search FB em rồi kết bạn chửi thêm đi: theworldwithoutlove

Like
    0
    Nhờ ae gợi ý em chính thức làm Tuyển dụng Kỹ Sư nhé =))
    Anh em muốn đi kỹ sư Nhật thì học tiếng Free lên N4 chỗ em, được bao đầu ra luôn

Hoặc ae tìm hỗ em mấy ứng viên NX Cad N4 với: Tuyển 15 Kỹ Sư Cơ Khí N4 biết NX CAD - 3D, Lương 21-25 man, trợ cấp nửa tiền nhà, 25/7 phỏng vấn. Phí 4,5k
    Chưa có tiếng có lớp dạy Free lên N4

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết