Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 27
    Like
    8
    $2000 thì thấp thật, hợp với những bạn sinh viên mới ra trường, muốn có cơ hội đi Nhật để nâng kinh nghiệm.

Like
    0
    Mới ra trường kiến thức tốt, điểm chuyên ngành cao hoặc có kinh nghiệm 6 tháng lập trình C, C++, Java, Linux, PHP...
    Yêu Cầu: Tiếng Anh đọc hiểu văn bản, giao tiếp cơ bản. Hoặc tiếng Nhật tương đương N3.
    Lương: 2.000$

Cái thằng mà nó đủ trình như bác yêu cầu ấy, ở VN này bây h CNTT phát triển , MMO phát triển nó làm ở VN cũng đc 15-17tr 1 tháng chưa kể nó có khả năng làm 2-3k. đấy là 1 nơi, chưa kể tay trái...2k$ ở Nhật chắc còn 15tr quá :v

Like
    3
    xác nhận thông tin trên là thật nhé! Mình góp ý cho các bác anti là thôi ở Việt Nam làm start up không sướng hơn qua đó bán mạng để dành 1000$ tháng. Qua đó cường độ làm việc áp lực cao lắm.
    Director of KTSolution

Like
    0
    Hic các bác ở đây Pro quá lại cứ nghĩ ai cũng vậy. Em xin chia sẻ là đi lao động nước ngoài chỉ dành cho người kém thôi ạ. Còn giỏi tài trời như các bác trong nước kiếm MMO rồi bla bla 40-100tr thì nên đến 1 khách sạn nào đó ngồi chơi và làm việc nhẹ nhàng ạ.
    Bảo sao thanh niên Việt Nam cứ ra trường rồi thất nghiệp. Suy nghĩ sao với kinh nghiệm 6 tháng mà lương trên 2k$.
    Nghĩ sao mà MMO lại kiếm được 15-17tr, em từng làm Youtube, Affilate, có tháng cũng được 30tr đấy, nhưng sẽ có nửa năm là méo được xu nào.
    Rồi là tay trái ạ. 10 tiếng làm việc từ sáng tới tối, xong về các con giời làm được tay trái gì nữa thế ạ. Trời ơi, xạo quần là có thật ạ. Có bố nào làm được thế khi comment chưa hay lại nghe người nọ người kia. Nghe được tháng nó thành cơm, còn 11 tháng nó đói thì ko nghe.
    Lúc nào cũng nhìn những người thành công với một màu hồng. Không nghĩ xem ở Vn lương 15-17tr nó vất vả thế nào, hộc máu ra sao. Ăn tiêu thì cũng 7-10tr tháng chứ ít gì.

Like
    95
    Nói đéo phải khoe bác ạ. E bỏ học từ năm nhất, không bằng cấp, ngày làm 2h tháng 700$ vừa lòng bác chưa!

Like
    0
    Tuyệt vời, chắc chắn đi reup Youtube hoặc hack cheat mấy trang Coin củng. Em nói có phần nào đúng không ạ

Like
    95
    Đúng cái quần à bác đéo đúng 1 tí nào! Đó là do tôi còn ham chơi đi đây đi đó và site Affiliate bị down do thuật toán gg không thì k biết bây giờ mấy K một tháng rồi! Giỏi it thì nên tìm team làm start up hoặc tự thân bơi ra biển. Việt Nam này phải đến triệu người mù it mà kiếm tiền tỷ từ internet! Reup youtube pro thì không biết thế nào còn nửa vời chắc gì còn cháo mà ăn ! Mà ông cũng đừng coi thường người Reup hay cheat làm gì. Ông có xài phần mềm lậu không? Có xài phần mềm ***** không? Ngày xưa đi học có đc học ***** win không? Ông cũng sống dựa vào sức lao động của người khác đó nên đừng tự cho mình là thanh cao.

Like
    10
    Quote Được gửi bởi mrin View Post
    Đúng cái quần à bác đéo đúng 1 tí nào! Đó là do tôi còn ham chơi đi đây đi đó và site Affiliate bị down do thuật toán gg không thì k biết bây giờ mấy K một tháng rồi! Giỏi it thì nên tìm team làm start up hoặc tự thân bơi ra biển. Việt Nam này phải đến triệu người mù it mà kiếm tiền tỷ từ internet! Reup youtube pro thì không biết thế nào còn nửa vời chắc gì còn cháo mà ăn ! Mà ông cũng đừng coi thường người Reup hay cheat làm gì. Ông có xài phần mềm lậu không? Có xài phần mềm ***** không? Ngày xưa đi học có đc học ***** win không? Ông cũng sống dựa vào sức lao động của người khác đó nên đừng tự cho mình là thanh cao.

Bác cãi gì với ông này, kiểu éo biết gì về IT chắc nghe theo trên mạng rồi chém theo =))

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mrin View Post
    Thì tôi nghe làm 2h 1 ngày mà tháng được có 600-700 thì chắc chắn là làm việc bấp bênh, phập phù. Chứ chả ai hài lòng với mức 600$ tháng cả. Chỉ là chả làm được gì nữa và chỉ làm 2 tiếng là ko có gì đê làm. Tính cả đời cứ kiếm đủ ăn vậy rồi đi lượn thì chỉ phù hợp với bạn thôi. Những người có chí hướng hoặc có định hướng tương lai thì sao chịu nổi cuộc sống như thế.

Tôi chả học IT nên nếu nói về lập trình thì đúng là không biết. Nhưng mấy cái mà các cụ kêu việc tay trái tôi làm qua nhiều rồi. Phải pro lắm, làm tỷ mỉ cả 3-5 năm làm và ăn mì tôm may ra xây dựng được hệ thống ngon. Những ông đó tôi không bàn, cứ ở trong nước mà làm. Còn ông nào muốn làm tích lũy ngay, sau này startup bằng vốn của mình, không mạo hiểm, không cần gọi vốn thì nên đi nước ngoài. Vừa mở mang đầu óc, vừa học hỏi, quan hệ rộng rãi với nước ngoài.
    Giờ em đang rất cần các bạn Cơ khí thi đơn ngay và các bạn muốn đi học cấp tốc tiếng Nhật để đi Nhật, miễn học phí

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    95
    Nực cười sao ông biết tôi làm 2h là hết việc không có việc gì để làm? Thậm chí tôi đi chơi cả ngày không làm gì vẫn ra tiền đấy. Cái giếng của ông còn bé quá. Thôi không đôi co nữa cứ tiếp tục tuyển dụng đi, số làm cò ráng làm cho đúng nghĩa đừng lừa lọc đời là vui rồi.

- - - Updated - - -

Nực cười sao ông biết tôi làm 2h là hết việc không có việc gì để làm? Thậm chí tôi đi chơi cả ngày không làm gì vẫn ra tiền đấy. Cái giếng của ông còn bé quá. Thôi không đôi co nữa cứ tiếp tục tuyển dụng đi, số làm cò ráng làm cho đúng nghĩa đừng lừa lọc đời là vui rồi.

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết