Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    2

Gà web đang có biến gì vậy các bác

Chuyện là tối qua gà web tổng kết tháng 5, theo mọi lần thì con gà còi của em sẽ là tống tháng 5 theo kiểu 207,63$ - 0,07$ = 207,56$
    vậy mà nó lại tính như này: 32,05 - 0,07 = 31,98 => Em không đủ pay và ăn mỳ cả tháng
    Tìm hiểu kĩ và check mail thấy một điều là lạ là hôm 27 gà có gửi cho em một mail thông báo hủy tài khoản đồng thời bắt em điền đầy đủ thông tin thanh toán, số điện thoại,.... Kèm theo đó là các lịch sử thanh toán của mấy tháng trước cũng bị xóa sạch (giống như con gà trắng chỉ có điều là đã nhận pin). Em thử tính thì thấy từ hôm 27 tới 31 tháng 5 thì đúng là em được xấp xỉ 32,05 $.

Câu hỏi đặt ra là: Tổng số $ trước ngày 27 của em đã bị anh gồ cho đi đâu vậy ta? Reset kiểu này thì level gà của em quay về mốc 0 thì nguy cơ bị die là rất cao phải không các bác?

Bác nào biết khai sáng giúp em
    Quote Quote

Like
    20
    Mình chưa từng gặp qua trường hợp này nên không biết gì , hóng các cao nhân vậy .
    chưa đủ tuổi ký :v

Like
    36
    Vậy là GA sắp die rồi bác, khả năng cao là thế này, GA sẽ ko dis acc và giữ thanh toán như mọi khi nữa, bây giờ nó sẽ trả tiền click hợp lệ cho bạn sau khi trừ đi invalid click, thanh toán số dư đó và die acc.

Like
    2
    Bác sonmsm nói phần nào mình hiểu nhưng vẫn lăn tăn mấy vẫn đề:
    1. lịch sử mấy lần thanh toán bị xóa sạch (giống gà mới reg đầu tháng 5)???
    2. Khi đổi thông tin thanh toán gà mới cho hiện quảng cáo (trước đó vẫn hiện bình thưởng kể từ khi xem mail). Nên hiểu ý "tài khoản của bạn đã bị hủy" như thế nào cho hợp lý nhất?
    3. Gà em mọi tháng vẫn trừ như vậy => Trừ như vậy cũng hợp lý; kiểm tra cpc không có biến động => click tắc,... là khó xảy ra=> không thể nói trước ngày 27 là click vi phạm được phải không bác?

Like
    36
    Mình nói vậy củng có lí do, Cái này giống ân huệ cuối cùng, hy vọng bác cập nhật topic cho ae đc rõ hơn...

Like
    2
    Để xem ít ngày nữa thế nào, có gì mới mình cập nhập để anh em tiện trao đổi

Like
    0
    Ga bác có vấn đề chư ko phải gà nào đều thế =D

Like
    0
    lần đầu tiên nghe luôn, giờ chỉ biết hóng cùng Ae. Giờ lười chăn GA luôn rồi, còn 1 đàn, bác nào thích thì nhích luôn nhé!
    GA mất ADS rồi bà con ơi ^^!

Like
    7
    Bạn nên nhận mail tiếng Anh, nó đầy đủ ý nghĩa từ Google hơn là mail tiếng Việt. Thật sự là nhiều lúc mail tiếng Việt nó dịch ra không chuẩn lắm. Bạn còn có thể google ý nghĩa mail của nó dễ hơn là nội dung tiếng Việt.

ĐỪng nói Google giỏi gì, anh em ai cũng biết trong cái webmaster của nó, "Mark as fixed" nghĩa là "đánh dấu đã sửa" thì bên phiên bản tiếng Việt nó lại dịch thành "Đánh dấu cố định", fix có cả hai nghĩa là sửa và cố định nhưng ở đây dịch đúng là ngu hết sức.

Tài khoản bị huỷ thì mình nghĩ câu tiếng ANh là Your account has been cancelled. Có khi nào có người khác vào cancel account bạn không?

Like
    111
    dạo này GA kiếm được ít chán quá, tính làm cái khác mà chưa biết làm gì, phụ thuộc vào nó quá lâu rồi!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết