Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 61
    Like
    23
    Thực ra do ông này chém tự tin chém ác quá thôi, mảng kiểu này thì không phải mỗi bên ông làm mà thằng ants nó làm từ lâu rồi, vấn đề đơn giản là đối với site vn thì quảng cáo vn chỉ hiện 1 đến 2 cái có khi 1 cái chạy cả ngày thì liệu có click nhiều không ? còn site vn chạy ads nước ngoài mà có giá cao thì vớ vẩn lừa con nít trừ khi chạy mã độc. Chuyện đấu giá thì nếu chẳng ai đấu giá cao thì chắc cứ chạy ở dạng giá thấp thôi . Nếu ads nó ngon tới vậy thì bác chắc cũng chẳng cần lên đây mà rao làm gì vì bác có thể gửi mail cho mấy thằng site khủng là bác rung đùi ngồi đếm tiền chứ cần gì lên đây cho nó khổ vậy chứ. Thời giờ miếng ngon khó tới phần lắm vì thằng to nó giành hết trơn rồi . Giờ chỉ có ads ga thôi là ổn còn lại không có thằng nào ổn cả nói thật nếu site english thì thằng nào cũng ưu tiên ga là hiểu rồi.

Like
    23
    Quote Được gửi bởi yllixa View Post

Mà phải ăn chia với nó thì rõ ràng là đâu có cao bằng làm ăn trực tiếp với người ta, ông thích thì ông tạo 5 đối tác gắn code lên site chứ cần gì phỉa nhét vào 1 cái banner
    ý ổng là chạy của ông thì 5 thằng này sẽ đấu giá thằng nào giá cao thì được chạy nếu ko có thằng nào đấu giá thì cứ lấy giá sàn thấp mà chạy thôi còn muốn giá cao thì trắng ads

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thatlachan View Post
    Thực ra do ông này chém tự tin chém ác quá thôi, mảng kiểu này thì không phải mỗi bên ông làm mà thằng ants nó làm từ lâu rồi, vấn đề đơn giản là đối với site vn thì quảng cáo vn chỉ hiện 1 đến 2 cái có khi 1 cái chạy cả ngày thì liệu có click nhiều không ? còn site vn chạy ads nước ngoài mà có giá cao thì vớ vẩn lừa con nít trừ khi chạy mã độc. Chuyện đấu giá thì nếu chẳng ai đấu giá cao thì chắc cứ chạy ở dạng giá thấp thôi . Nếu ads nó ngon tới vậy thì bác chắc cũng chẳng cần lên đây mà rao làm gì vì bác có thể gửi mail cho mấy thằng site khủng là bác rung đùi ngồi đếm tiền chứ cần gì lên đây cho nó khổ vậy chứ. Thời giờ miếng ngon khó tới phần lắm vì thằng to nó giành hết trơn rồi . Giờ chỉ có ads ga thôi là ổn còn lại không có thằng nào ổn cả nói thật nếu site english thì thằng nào cũng ưu tiên ga là hiểu rồi.
    Thực ra thì bên em bình thường vẫn gửi mail cho các site khủng là chính bác ạ. Chẳng qua là nhiều lúc em lười gửi mail nên muốn lên đây lập thớt ai có nhu cầu thì pm em thôi.
    Còn GA là ổn nhất thì chả phải bàn cãi gì nữa. Quảng cáo qua hệ thống bên em cũng phần lớn giao dịch qua GA. Nhưng có nhiều thằng khác giá mua nó cao hơn GA nhiều (cách lựa chọn impression của nó cũng khắt khe hơn => mua ít hơn nhưng giá cao). Nên trước impression được chuyển cho GA thì hệ thống bên em mời những bọn này mua trước => giá bán sẽ cao hơn.
    Đấy là còn chưa kể rất nhiều trang không chạy được GA (phần lớn là do bản quyền nội dung), họ cũng tìm đến bên em rất nhiều vì có nhiều đối tác họ có chiến dịch ở VN (như MGID, bebi,...).

Like
    0
    có quảng cáo video không bác

Like
    6
    10k/ngày thì hơi cao

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Natsu37 View Post
    có quảng cáo video không bác
    Có quảng cáo video nhưng site phải nhiều traffic nước ngoài thì mới hiệu quả bác ạ.
    Mà bác hỏi quảng cáo video loại gì (In-banner video ads hay là preroll video ads)

Like
    64
    Nhiều bác không hiểu sao rất thích công kích người khác, thay vì tự thử nghiệm và trải nghiệm lại đi nghi ngờ tất cả.

Còn bạn bidgear nói doanh thu cao hơn GA có thể đúng nhưng không biết do bạn thiếu kinh nghiệm hay suy nghĩ tất cả website đều như nhau, theo mình biết có thể có doanh thu cao hơn GA được nhưng tùy vào từng site, chứ site nào mà bạn cũng dám nói doanh thu cao hơn GA 30% thì hơi viển vông

Like
    0
    web video có đặt đc ko bác

- - - Updated - - -

e muốn hiện thị trước lúc phát video, chủ đề 18 + đc ko hahaa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Klacks View Post
    Nhiều bác không hiểu sao rất thích công kích người khác, thay vì tự thử nghiệm và trải nghiệm lại đi nghi ngờ tất cả.

Còn bạn bidgear nói doanh thu cao hơn GA có thể đúng nhưng không biết do bạn thiếu kinh nghiệm hay suy nghĩ tất cả website đều như nhau, theo mình biết có thể có doanh thu cao hơn GA được nhưng tùy vào từng site, chứ site nào mà bạn cũng dám nói doanh thu cao hơn GA 30% thì hơi viển vông
    Cảm ơn bác đã hiểu. Quả thật là không phải site nào cũng cũng có thể lên được 30%.
    Nhưng bên em chỉ cần site thật, traffic thật, không dùng tool gian lận hay cheat quảng cáo thì chắc chắn là doanh thu cao hơn GA.
    Nếu traffic chất lượng (top 1 geos) và số lượng tương đối lớn (để bên em có thể tối ưu hiệu quả) thì cam kết tăng 30% đơn giản luôn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Natsu37 View Post
    web video có đặt đc ko bác

- - - Updated - - -

e muốn hiện thị trước lúc phát video, chủ đề 18 + đc ko hahaa
    Web video đặt thoải mái ạ. Bên em cũng có làm nhiều site phim. Nhưng bên em không làm site có nội dung người lớn vì các đối tác quảng cáo lớn đa phần họ không thích làm site người lớn ạ.

Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết