Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 32
    Like
    0
    Hà Nội thì em không biết rồi, TPHCM mình học mình biết thì giới thiệu chứ ngoài đó thì bó tay. Bạn Anna96 học sao thời gian hợp lí với công việc nữa thì mới hiệu quả. Chứ ép bản thân quá sẽ khiến cơ thể mệt mỏi lắm ấy. Bạn nào bận thì học 3 buổi thôi, có thời gian học 5 buổi mà học với giáo viên nước ngoài chắc chắn sẽ nhanh tiến bộ hơn rồi.

Like
    7
    Quote Được gửi bởi Linda98 View Post
    Hà Nội thì em không biết rồi, TPHCM mình học mình biết thì giới thiệu chứ ngoài đó thì bó tay. Bạn Anna96 học sao thời gian hợp lí với công việc nữa thì mới hiệu quả. Chứ ép bản thân quá sẽ khiến cơ thể mệt mỏi lắm ấy. Bạn nào bận thì học 3 buổi thôi, có thời gian học 5 buổi mà học với giáo viên nước ngoài chắc chắn sẽ nhanh tiến bộ hơn rồi.
    M nghĩ học với giáo viên bản xứ mà học mỗi ngày là tất nhiên sẽ tiến bộ nhanh rồi, nhất là khả năng phản xạ và phát âm đấy, m thấy nhiều bạn rất ngại giao tiếp và phát âm ko chuẩn nhưng môt khoản thời gian học tự nhiên khả năng tiến bộ lên rất nhiều.
    có thể tùy lịch học lịch làm việc của bản thân mà sắp xếp lịch học cho phù hợp với bản thân m.
    M nghĩ nếu có thời gian thì học 5 ngày 1 tuần là nhanh tiền bộ nhất rồi

Like
    0
    Lúc đầu, nhất là mới vô sinh viên, e gặp người nước ngoài em nhát lắm, hồi đó tỉnh mới lên học, cũng không tìm hiểu chỗ học mà cứ lo làm thêm kiếm tiền trang trải. Sau này, ra trường rồi mới thấy tiếng anh vô cùng quan trọng. lúc này mới lo tìm chỗ học. Mình cũng đắn đo lắm, tìm nhiều chỗ mới biết ili, thực ra là hồi sinh viên cũng có bạn giới thiệu nhưng không để tâm. Giờ học mới thấy thực ra tiếng Anh không quá khó lắm, quan trọng là tìm được môi trường tốt để luyện tập, thực hành thì tiến bộ nhanh lắm

Like
    34
    Cách học rất hiệu quả là 3-4 người cùng mât gốc như nhau thuê một thầy về kèm, share học phí mỗi người tầm 2-3 triệu/tháng/người là có một thầy giáo tốt, dạy 3 buổi tối/tuần.

Nhiều người cứ mong tiếng Anh mình tốt mà chẳng bao giờ nỗ lực tìm thầy tốt và chịu đầu tư cho việc học thì không bao giờ có kết quả mà chỉ là mơ mộng.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mộc mộc View Post
    Tình hình là m hiện tại đã bỏ tiếng anh lâu. Hồi Xưa cấp 2 cấp 3 chỉ học ngữ pháp cho qua môn thôi, giờ muốn học anh văn để giao tiếp , thấy nay ngôn ngữ cũng đang ưa chuộng với lại cũng thích đi du lịch nữa, học để biết tiếng tây tiếng tèo mà nói chuyện với người nước ngoài nữa, mọi người có phương pháp gì hay và kinh nghiệm học tốt chỉ mình với ạ, với lại m tính tới trung tâm nước ngoài để cải thiện chứ m chắc là ở nhà thì m chẳng làm ra trò ra trống gì đâu, mong mọi người giúp đỡ bí quyết, m thật sự rất muốn học.
    Bạn nên đúng trung tâm học đi bạn, mình cũng từng có 1 khoảng thời gian tự học ở nhà nhưng không có môi trường giao tiếp thực hành, không có người sửa sai nên chán lắm. Sau đi học ở ILI có thầy chỉ dạy, có bạn bè, có môi trường đã khá hơn trước rất nhiều. Và mình khuyên bạn nên học với giáo viên nước ngoài bạn nhé. Tất nhiên chi phí sẽ cao hơn VN chút nhưng mà sẽ tốt hơn rất nhiều.

Like
    45
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Cách học rất hiệu quả là 3-4 người cùng mât gốc như nhau thuê một thầy về kèm, share học phí mỗi người tầm 2-3 triệu/tháng/người là có một thầy giáo tốt, dạy 3 buổi tối/tuần.

Nhiều người cứ mong tiếng Anh mình tốt mà chẳng bao giờ nỗ lực tìm thầy tốt và chịu đầu tư cho việc học thì không bao giờ có kết quả mà chỉ là mơ mộng.
    dạ, thanks bác, mà tìm thầy thì tìm mạng cũng nhiều, ai cũng pr tốt ko biết thực hư, bác có ở HN ko, biết thầy nào chỉ em với!!

Like
    3
    Kiên trì và đúng phương pháp.Học liên tục nói nhiều không sợ sai, tạm bỏ qua phần ngữ pháp phức tạp trước cứ dùng rồi sửa dần. Quan trọng nhất trong giao tiếp là tương tác. Hầu hết các bạn học mãi không lên là do không chịu tương tác sợ phát âm sai ngữ pháp sai. Nhưng mà cứ nói lâu dần sẽ lên trình, để làm được thì các bạn nên học với môi trường bản ngữ. Mình học bên ili cũng ok, bạn nào quan tâm thì tim hiểu xem

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    16
    THích câu nói của bạn, thanks ad

Like
    0
    Nghe TED TALK đi bác, nghe rồi đọc theo ngày khoảng 3-5 câu thôi. Cải thiện phát âm, và nghe trước. Có thể tập dịch các bài trong đó

Like
    1
    Mất cơ bản, trước tiên cải thiện phát âm, ôn lại từ vựng và ngữ pháp. Trên youtube có kênh english for you, ted talk, học tiếng anh cùng voa, study english for beginner...học đều các kỹ năng, 1 ngày dành ít nhất 2 tiếng để nghe học tiếng anh. Nói chung ăn ngủ với tiếng anh mọi lúc mọi nơi đến khi nghe nói pro

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết