Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17
    Like
    28

Cách seo lên top 10 Google - dành cho newbie

Bài này dành cho các bạn mới bắt đầu seo

Từ khóa ngồi chễm chệ ngay trên trang 1 trước nhiều website khác luôn là cái đích hướng đến của tất cả những người làm SEO. Tuy vậy, top 10 thì mãi mãi chỉ có 10 vị trí, mà người làm seo thì ngày càng nhiều, chưa kể 4 vị trí đầu tiên của quảng cáo Adwords đã gần như nuốt trọn những vị trí top đầu tiên, khiến thị trường seo lại thêm phần khốc liệt.

Nhưng, nếu có cách riêng bạn vẫn có thể đưa từ khóa của bạn vào top 10 dù từ khóa đó được đánh giá là vô cùng cạnh tranh và không hề dễ chơi một chút nào.

Bí quyết nằm ở chỗ bạn cần có hướng đi đúng, phương pháp đúng kết hợp vời nguồn tài nguyên seo chất lượng và sự chăm chỉ nỗ lực không ngừng nghỉ của chính bản thân bạn

@tdhcom xin được chia sẻ cách làm seo dành cho những người mới bước chân vào làm seo, để giúp từ khóa khó của bạn có thể bứt tốc vượt đối thủ để đứng trong trang 1 của google, tức top 10

Bước 1: bạn cần đánh giá lại chính mình. Người xưa có câu, biết mình biết người thì trăm trận trăm thắng. Đại ý câu nói này là bạn cần biết bạn đang đứng ở đâu trước khi làm một điều gì đó.

Có thể không đạt tỷ lệ chính xác trăm trận trăm thắng 100% từ khóa khó lên top nhưng ít nhất việc đánh giá đúng thực lực của bạn sẽ giúp bạn biết cần làm gì và nên cải thiện những gì.

Trong bước 1 này: bạn cần xem lại onpage xem chuẩn chưa, các thẻ miêu tả đã hợp lý chưa, nội dung xoay quanh từ khóa bạn muốn seo đã đủ chưa, backlink đổ về đã đủ chất chưa…

Bước 2: Sau khi phân tích và đánh giá bước 1, thì chuyển sang bước 2, đó là lựa chọn từ khóa cần seo và phân tích mức độ cạnh tranh của từ khóa. Giả sử số từ khóa mà bạn muốn seo là 10 từ thì bạn cần lọc ra theo thứ tự từ cạnh tranh thấp đến cạnh tranh cao.

Bước 3: chiến lược nội dung: tập trung viết những bài viết quanh sản phẩm, ngoài miêu tả sản phẩm thì viết những bài như kinh nghiệm mua sản phẩm, cách chọn sản phẩm, phân biệt sản phẩm thật giả, mẹo tiêu dùng sản phẩm…Viết nội dung sản phẩm thật hay, đánh vào đối tượng khách hàng bạn muốn nhắm đến

Bước 4: chiến lược link, tập hợp các site chất, tăng cường lọc link chất lượng, kiên quyết gạt bỏ những link kém chất lượng. Tùy theo mức độ cạnh tranh của từ khóa, từ khóa khó bạn bơm textlink đổ về nhiều, từ khóa dễ bạn bơm tỷ lệ link đổ về ít hơn

Chiến lược link cần đặt biệt chú trọng đặt link từ các site uy tín (backlink tay) là hình thức tạo backlink được Google chấp nhận và an toàn. Các bạn nên đặt link từ các site có tuổi thọ tên miền cao, nội dung chất lượng, các site tin tức báo chí, các site GOV, EDU chất lượng, các blog có thương hiệu…

Bước 5: xây dựng chiến lược kéo traffic tự nhiên, nếu có tiền bạn có thể mua quảng cáo, còn nếu không bạn có thể PR miễn phí trên một số diễn đàn hoặc facebook. Traffic vẫn có tác dụng hỗ trợ seo , tuy nhiên vai trò của nó vẫn đừng sau nội dung và backlink.

Mỗi tuần bạn nên viết khoảng 3 bài cho nội dung xoay quanh từ khóa cần seo, đi link 5-7 link cho một từ khóa. Với cách làm như vậy, tôi tin rằng bạn sẽ đạt được hiệu quả lên top trong khoảng thời gian ngắn.

Chúc các bạn thành công!
    Bán backlink DỊCH VỤ SEO; LH Phone: 0904138793
    Quote Quote

Like
    0
    Cho mình hỏi chỗ bơm link, mình cần dựa vào đâu để so sánh nhiều hay ít?

Like
    28
    Quote Được gửi bởi hoainam100 View Post
    Cho mình hỏi chỗ bơm link, mình cần dựa vào đâu để so sánh nhiều hay ít?
    dựa vào mức độ cạnh tranh của từ khóa
    bạn cần phân tích mức độ cạnh tranh của từ khóa

Like
    0
    Mức độ cạnh tranh từ khóa là dựa vào số lượt truy cập trong 1 thời điểm nhiều hay ít đúng không bạn

Like
    0
    nếu đi backlink quá nhiều thì có tốt ko vậy bạn?

Like
    1
    Thực ra mình thấy bây giờ hầu như top10 SEO on-page rất ổn. Để rank đc key bạn nên tập trung vào phân tích đối thủ nhiều hơn. Đặc biệt là phân tích nội dung chiến lược của page rank. các link có relevant ko? từ đó bạn rút ra được cần phải làm gì làm bao nhiêu để rank key đc

Like
    28
    Quote Được gửi bởi dongsapaseo View Post
    Mức độ cạnh tranh từ khóa là dựa vào số lượt truy cập trong 1 thời điểm nhiều hay ít đúng không bạn
    không phải bạn ạ
    mức độ cạnh tranh gồm
    - tổng lượng search
    - lượt click
    - số người seo cho từ khóa đó, càng nhiều người seo thì càng cạnh tranh

Like
    0
    Nói chung là lý thuyết thì siêu dễ nhưng để bắt tay vào làm là cả một vấn đề. Xây dựng website, nội dung và backlink nữa. Cái nào càng ít người SEO thì lại càng dễ

Like
    16
    Làm seo cũng không hề dễ dàng như ta nghĩ, nói chung đều là công việc đòi hỏi kỹ năng, chăm chỉ mới thành công.
    Lắp mạng Viettel tại https://mangviettel.com.vn/

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tdhcom View Post
    không phải bạn ạ
    mức độ cạnh tranh gồm
    - tổng lượng search
    - lượt click
    - số người seo cho từ khóa đó, càng nhiều người seo thì càng cạnh tranh
    Anh cho e hỏi làm thế nào để nghiên cứu từ khóa cần làm..Dùng pm keyword planner hay dùng gg search anh..

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết