Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

7 loại công cụ SEO cần thiết cho năm 2018

Để nâng cao tính cạnh tranh trên đấu trường S sờ Âu, bạn cần phải có những công cụ tốt nhất để tìm kiếm và nghiên cứu những cơ hội mới, tiết kiệm thời gian và dễ dàng theo dõi sự cải thiện thứ hạng. Tôi nghĩ rằng việc khai thác thông tin chi tiết có sẵn từ các công cụ không chỉ quan trọng đối với các chuyên gia SEO; mà còn vô cùng cần thiết cho các quản lý hay vị trí cấp cao hơn như giám đốc Marketing, chủ sở hữu một SME, xây dựng chiến lược thương hiệu...

Đối với tôi, có 7 loại công cụ cần thiết để hỗ trợ cho việc tối ưu thứ hạng tìm kiếm, vì vậy tôi nghĩ là sẽ hữu ích hơn khi chia sẻ các công cụ yêu thích của tôi trong các danh mục đó. Hãy cho tôi biết ý kiến ​​của bạn về các công cụ tôi khuyên dùng, có công cụ nào bạn nghĩ là tốt hơn?

Danh mục công cụ:

1. Phân tích từ khóa: Google Planer keywords; Keywordio; Ubersuggest; Term Explorer; SEMrush; Ahrefs Keywords Explorer, Google Trends, Bing Keyword Research Tool.
    Khuyên dùng: Google Planer keywords vs Keywordio.

2. Kiểm tra thứ hạng: Google Search Console; SEMrush; Authority Labs; Run Checker
    Khuyên dùng: Run Checker vs Google Search Console.

3. Tối ưu nội dung: Outdated Content Finder; Yoast WordPress Plugin; Buzzsumo.
    Khuyên dùng: Yoast WordPress Plugin.

4. SEO Crawling: Screaming frog; Google Sitemaps; XML Sitemaps; Yoast: XML Site Generator.
    Khuyên dùng: Yoast: XML Site Generator.

5. Phân tích Backlink: Google: sample Links tool; Majestic; Link Research tools, MOZ.
    Khuyên dùng: Majestic.

6. Link Removal: Disavow Tool; CognitiveSEO.
    Khuyên dùng: Disavow Tool.

7. Technical SEO: WooRank Plugin, Screaming Frog, DeepCrawl.
    Khuyên dùng: Screaming Frog.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    Có thể là kiến thức bình thường với người seo lâu năm. Nhưng rất hữu ích với người mới như mình. Cảm ơn bạn

Like
    0
    Bài viết hay cần tham khảo

Like
    0
    Bài viết khá chi tiết

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết