Trang 4 / 14 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 134
    Like
    23
    hóngggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggg g
    Last edited by dangdong90; 69 seconds ago

Like
    59
    Quote Được gửi bởi connhagiau89 View Post
    Mình lọc nâng CPC cao lên gấp 3 luôn đó bạn, từ 0.03 lên 0.09 mặc dù CTR thấp hơn

Ngày khoảng 3000 click lọc xong còn 2000 nhưng tính ra doanh thu vẫn cao hơn.

Đây nhé:

11, 12 những ngày giữ nguyên theo mặc định ko lọc CPC = 0.03, click khoảng 2k5 / ngày

Bắt đầu test lọc từ ngày 13 sang ngày 14 lên 0.09 thì click chỉ còn khoảng 1k5-1k7

Bây giờ vẫn tiếp tục test lọc, có điều ko biết cái nào CPC cao cái nào CPC thấp mà lọc, anh em có kinh nghiệm gì hay chia sẻ với nhé.
    Đấy cái khó là lọc những thằng nào thấp

Like
    147
    Chắc đêm nay PI thôi ^^

Like
    45
    Quote Được gửi bởi bjn0710 View Post
    Đấy cái khó là lọc những thằng nào thấp
    Mình lọc theo cảm tính, thấy thằng nào quảng cáo xấu xí -> chặn hết, domain với vẩn -> chặn hết

Mấy thằng qc quá nhiều cũng chặn hết: lazada, shopee, đang phân vân ko biết nên chặn nốt thằng fb ko, theo các bác thằng fb nó trả tiền cpc cao ko nhỉ, hơn nữa nhiều người biết fb quá ko biết ngta có click vào qc ko nữa

Like
    0
    Mình lọc theo cảm tính, thấy thằng nào quảng cáo xấu xí -> chặn hết, domain với vẩn -> chặn hết

Mấy thằng qc quá nhiều cũng chặn hết: lazada, shopee, đang phân vân ko biết nên chặn nốt thằng fb ko, theo các bác thằng fb nó trả tiền cpc cao ko nhỉ, hơn nữa nhiều người biết fb quá ko biết ngta có click vào qc ko nữa
    Bác có thể share cái ảnh những thằng mà bác chặn qc không? cảm ơn!
    fb. com/thuancantho

Like
    18
    Mình lọc nâng CPC cao lên gấp 3 luôn đó bạn, từ 0.03 lên 0.09 mặc dù CTR thấp hơn

Ngày khoảng 3000 click lọc xong còn 2000 nhưng tính ra doanh thu vẫn cao hơn.

Đây nhé:

11, 12 những ngày giữ nguyên theo mặc định ko lọc CPC = 0.03, click khoảng 2k5 / ngày

Bắt đầu test lọc từ ngày 13 sang ngày 14 lên 0.09 thì click chỉ còn khoảng 1k5-1k7

Bây giờ vẫn tiếp tục test lọc, có điều ko biết cái nào CPC cao cái nào CPC thấp mà lọc, anh em có kinh nghiệm gì hay chia sẻ với nhé.
    CTR của bác cao vậy ? Của mình CTR có 0.3 đưens 0.4

Like
    45
    Quote Được gửi bởi ga ru View Post
    CTR của bác cao vậy ? Của mình CTR có 0.3 đưens 0.4
    Site của mình về tải game, phần mềm, để hơi gần khu vực Download nên CTR cao

Quote Được gửi bởi lethuanblog View Post
    Bác có thể share cái ảnh những thằng mà bác chặn qc không? cảm ơn!
    Vì là tải game, phần mềm rất hay xuất hiện những thể loại ntn, và mình chặn hết ko chừa 1 thằng nào, chặn xong thì CPC tăng lên như trên, ngoài ra còn chặn thêm 1 số thể loại MÀ MÌNH CHO RẰNG nó CPC thấp ví dụ các quảng cáo liên quan đến convert file pdf, file docs và chặn bọn nào quảng cáo quá nhiều ví dụ lazada, shopee..

Cho nên theo mình tối ưu bằng cách chặn quảng cáo cũng ảnh hưởng đến CPC site của bạn, đọc mấy bài trên GG mấy bố phát biểu ko nên chặn toàn là những thằng ko làm nhưng chém gió.

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Vì là tải game, phần mềm rất hay xuất hiện những thể loại ntn, và mình chặn hết ko chừa 1 thằng nào, chặn xong thì CPC tăng lên như trên, ngoài ra còn chặn thêm 1 số thể loại MÀ MÌNH CHO RẰNG nó CPC thấp ví dụ các quảng cáo liên quan đến convert file pdf, file docs và chặn bọn nào quảng cáo quá nhiều ví dụ lazada, shopee..

Cho nên theo mình tối ưu bằng cách chặn quảng cáo cũng ảnh hưởng đến CPC site của bạn, đọc mấy bài trên GG mấy bố phát biểu ko nên chặn toàn là những thằng ko làm nhưng chém gió.

Hình như là mình biết site bạn thì phải. MÌnh cũng làm bên phần mềm và game nữa. Có thể add facebook chữ ký mình giao lưu được không? Mình cũng đang làm mảng này.
    fb. com/thuancantho

Like
    28
    haizzzzzz có ai có tin gì chưa .....

Like
    59

Bác chặn theo Url ah, chứ xem quảng cáo thế này thì nhiều lắm

Trang 4 / 14 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết