Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    2

Làm sao để nhận biết traffic của website là thật hay ảo nếu dùng tool Google Analytics

HI các bác,

Cho e hỏi làm thế nào để mih biết dc một nguồn traffic vào web mình là traffic thật hay ảo? Em đã thử fake ip qua nước khác rồi truy cập vào web của em > vào Google Analytics để check > nó vẫn hiện lên 1 lượt traffic theo đúng nơi mình trỏ ip đến.
    Vậy là thật ảo ko phân biệt dc. Giò có cách nào phân biệt dc ko mấy bác? Nếu G.A ko làm dc vậy có tool nào khác làm dc việc này ko ạ??

Xin các bác chỉ giáo cho e nhé !!!
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mrh1805 View Post
    HI các bác,

Cho e hỏi làm thế nào để mih biết dc một nguồn traffic vào web mình là traffic thật hay ảo? Em đã thử fake ip qua nước khác rồi truy cập vào web của em > vào Google Analytics để check > nó vẫn hiện lên 1 lượt traffic theo đúng nơi mình trỏ ip đến.
    Vậy là thật ảo ko phân biệt dc. Giò có cách nào phân biệt dc ko mấy bác? Nếu G.A ko làm dc vậy có tool nào khác làm dc việc này ko ạ??

Xin các bác chỉ giáo cho e nhé !!!
    phải có 1 quy trình riêng thì mới lọc được. còn khơi khơi không có 1 tool nào check được cái web đó bao nhiêu visit thật ảo :d
    GA mất ADS rồi bà con ơi ^^!

Like
    2
    Hi,

ý bác là chỉ có google nó mới biết dc. còn chúng ta thì ko có cách nào hả bác??

Like
    8
    Bạn fake ip rồi bạn vào thì vẫn là traffic thật. Traffic ảo thì bạn hiểu thế nào. Ảo ở đây không phải là người, là các tools tạo ra traffic.
    Cuộc đời ngắn ngủi lắm......

Like
    0
    Mình cũng thắc mắc về cái này

Like
    44
    Fake IP vẫn là traffic thật mà.

Like
    0
    - Chỉ khi nào hiểu rõ & định nghĩa được traffic thật - ảo khác nhau như thế nào thì mới tính đến vụ phân biệt.
    - Sau khi hiểu được rồi thì tùy vào mục đích & yêu cầu mà phân biệt tiếp thuật ngữ ảo thật đang nói đến là gì.
    - Nắm rõ 2 cái trên xong thì lúc đó nói đến quy trình lọc để phân biệt thật ảo. Đến khâu này thì sẽ dựa vào hình thức tương tác & chuyển đổi của riêng từng cơ chế mới rõ được.
    GA mất ADS rồi bà con ơi ^^!

Like
    2
    Quote Được gửi bởi xmenvn2510 View Post
    Bạn fake ip rồi bạn vào thì vẫn là traffic thật. Traffic ảo thì bạn hiểu thế nào. Ảo ở đây không phải là người, là các tools tạo ra traffic.
    thanks bác. trước giò em cứ tưởng fake ip thì nó sẽ là traffic ảo
    vậy GG nó có biết dc mình fake ip ko bác??

Like
    8
    Thực ra thì gg biết hết. Chỉ là bạn fake ip để làm gì thôi. Việc fake ip là bình thường để phục vụ bản thân mình. Miễn là đừng fake ip để chơi các dịch vụ kiếm tiền bằng click adsense thì ok. Còn fake xem jav, hay gì gì đó thì kệ thôi.
    Cuộc đời ngắn ngủi lắm......

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    jav giò tha hồ mà. đâu cần fake ip chi cho mệt bác ) thật ra hồi trc em có fake ip tạo traffic web 1 thời gian. giò thì ko làm nũa. ko biết GG nó có đưa web e vào blacklist ko nhỉ??? tính nuôi vài ba tháng để dk adsense cho nó ak.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết