Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    37

Rất hay ! Học tiếng anh hiệu quả cho người mất căn bản.

Học tiếng anh hiệu quả cho người mất căn bản.

Bạn đã từng học tiếng anh nhưng nhiều lí do bạn chưa thật sự giỏi, trải qua thời gian chưa thể nghe nói sử dụng tốt tiếng anh cho việc học, làm việc, du lịch cũng như hòa mình vào môi thế giới tiếng anh…Bạn đang băn khoăn lo lắng đặt câu hỏi: Học tiếng anh như thế nào hiệu quả, học tiếng anh ở đâu, học bắt đầu từ đâu….các bạn đừng lo lắng chỉ cần đặt mục tiêu và cố gắng chăm chỉ áp dụng phương pháp học phù hơp thì sẽ học tốt thôi.
    Để học tốt và vững nền tảng tiếng anh chúng ta học tốt tất cả các kỹ năng nghe-nói-đọc-viết

Học nghe:

Giống như đứa trẻ, nghe hàng ngày và bắt chước nói theo và cứ thế sẽ hiểu được từ câu sử dụng trong tình huống nào. Bạn cũng nghe tiếng anh mọi lúc mọi nơi nhé, như nghe nhạc, phim ảnh, xem tin tức, youtube, BBC, VOA…lúc nào thời gian thì vừa nghe vừa lặp lại, không hiểu cũng nghe nhé.

Học từ vựng và ngữ pháp:

Ngôn ngữ nào cũng vậy có từ vựng giúp bạn hiểu ý nghĩa của chúng và áp dụng đúng nơi đúng lúc hơn. Học từ vựng không nhất thiết phải học theo chủ đề, học theo vần mà bạn học bất kỳ từ, câu nào bạn gặp, trên phim ảnh, banner, tờ, báo chí, truyện…mỗi ngày 5 từ trong 3 tháng bạn có khá vốn từ rồi.
    Học đọc:

Trước tiên bạn nên đọc đoạn hội thoại nhỏ, truyện tranh, truyện cổ tích, lịch sử, báo chí tin tức bằng tiếng anh…bạn cần nắm ý chính sau mỗi bài đọc mà không cần dịch chi tiết đúng từng câu từng chữ.
    Học viết:

Bạn hãy bắt đầu luyện viết bằng những câu đơn giản những đoạn ngắn về chủ đề xung quanh mình, tự đặt câu hỏi và trả lời bằng tiếng Anh, có thể viết nhật ký, viết mail bằng tiếng Anh,… kết hợp phần ngữ pháp để kiểm tra lỗi chính tả để kịp thời khắc phục, sửa sai.

Học nói:

Hãy vận dụng tối đa thời gian trên lớp, hay bất cứ nơi đâu để nói tiếng Anh với những câu đơn giản, nó sẽ giúp bạn nhớ bài, phản xạ nhanh trong tình huống thực tế. Bạn có thể tự nói trước gương, thu âm và nghe lại để chỉnh lỗi sai, học nói cùng bạn bè hay tham gia các câu lạc bộ tiếng Anh,… Tự tin, cố gắng sẽ giúp bạn thành công.
    Một người muốn thoát khỏi cảnh mất gốc tiếng Anh thì cần chăm chỉ học 5 buổi/tuần, mỗi ngày dành 2 giờ để học thì sẽ mất 4 – 6 tháng là có thể nắm vững kiến thức tiếng Anh cơ bản.

Do đó, nếu bạn không có thời gian hoặc sự kiên trì, bạn có thể tìm hiểu về các khóa học tiếng Anh tại Trung Tâm Anh Ngữ ILI. Trung tâm iLi được 100% giáo viên nước ngoài giảng dạy tất cả các kỹ năng từ thấp đến cao. Bạn có thể sử dụng toàn bộ kiến thức tiếng Anh cơ bản, tự tin vận dụng tiếng Anh trong cuộc sống hàng ngày nhờ đội ngũ giáo viên tâm huyết và phương pháp giảng dạy của đội ngũ giáo viên iLi.

Hi vọng bài chia sẻ về phương pháp học tiếng Anh cơ bản trên sẽ giúp các bạn biết thêm phương pháp học tiếng anh hiệu quả. Nếu có bất cứ thắc mắc hoặc muốn tìm hiểu thêm các khóa học tiếng Anh mới tại ILI, bạn hãy gọi đến số 02839778989 để được tư vấn tận tình, nhanh chóng.
    Quote Quote

2. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    44
    bên ili học anh văn với các thầy nước ngoài hay lắm mấy bạn , mình học nhiều chỗ rồi mà thấy có ili là ok nhất
    thầy dạy rất dễ hiểu , hướng dẫn rất chu đáo , tận tình

Like
    13
    "Học nói:

Hãy vận dụng tối đa thời gian trên lớp, hay bất cứ nơi đâu để nói tiếng Anh với những câu đơn giản, nó sẽ giúp bạn nhớ bài, phản xạ nhanh trong tình huống thực tế. Bạn có thể tự nói trước gương, thu âm và nghe lại để chỉnh lỗi sai, học nói cùng bạn bè hay tham gia các câu lạc bộ tiếng Anh,… Tự tin, cố gắng sẽ giúp bạn thành công.
    Một người muốn thoát khỏi cảnh mất gốc tiếng Anh thì cần chăm chỉ học 5 buổi/tuần, mỗi ngày dành 2 giờ để học thì sẽ mất 4 – 6 tháng là có thể nắm vững kiến thức tiếng Anh cơ bản."

Học Tiếng anh thì học nói chiếm vai trò rất quan trọng. Bạn tốt ngữ pháp nhưng không thể sử dụng để giao tiếp thì cũng bằng không. Mình học nói với môi trường giáo viên nước ngoài sẽ nhanh tiến bộ hơn nhiều. trong môi trường như vậy bắt buộc bạn phải nỗ lực sử dụng những gì bạn biết để nói, có thể sai nhưng giáo viên sẽ sửa. Chính điều đó giúp bạn tiến bộ lên từng ngày.

Like
    44
    giao tiếp chủ yếu phát âm và lưu loát, bạn nói sai từ từ sửa nhưng muốn có sự lưu loát đó là không dễ dàng gì để đạt được
    để nhớ lâu cần lặp đi lặp lại nhiều lần

Like
    8
    Mình cũng thường xem mấy video trên web của ILI, giáo viên nước ngoài giảng dạy rất dễ hiểu, và chỉ cho mình thêm phương pháp rất hay nữa.

Like
    13
    Quote Được gửi bởi nguyenlina View Post
    Mình cũng thường xem mấy video trên web của ILI, giáo viên nước ngoài giảng dạy rất dễ hiểu, và chỉ cho mình thêm phương pháp rất hay nữa.
    Mình cũng thường hay xem video lắm. Thấy thú vị,mà ngữ điệu vui ghê

Like
    10
    m được bà chị giới thiệu cho cái trung tâm ili học cũng hay lắm ak,được cái trung tâm này học với gv nước ngoài hết ,lúc trước m cũng mất căn bản gây gắt lắm,bả giới thiệu qua đăng kí lớp cơ bản học luôn,do học với gv nước ngoài hết nên m thấy level giao tiếp của m ok ,với lại mấy kĩ năng kia không được tốt nhưng đều đều nhau ,nói chung lại thì học ở đây cũng được ,được học với gv nước ngoài mà học phí cũng được,với lại so với phuương pháp dạy của họ m thấy rất rõ ràng và hay nữa

18 Nguyễn Trường Tộ, Phường Tân Thành, Quận Tân Phú, HCM
    Like
    0
    Trên mạng có vài phần mềm tiếng anh cũng khá hay, luyện nghe, nói đọc viết,
    vd như dolingo hoặc rosetta stone,...

Like
    7
    m thấy bên ILI dạy khá tốt lớp học nhỏ thầy cô lại tận tâm ko chê vào đâu được b cần thì tham khảo đi chỗ đó khá tốt đó b

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Cam Tu Cau View Post
    "Học nói:

Một người muốn thoát khỏi cảnh mất gốc tiếng Anh thì cần chăm chỉ học 5 buổi/tuần, mỗi ngày dành 2 giờ để học thì sẽ mất 4 – 6 tháng là có thể nắm vững kiến thức tiếng Anh cơ bản."

Học Tiếng anh thì học nói chiếm vai trò rất quan trọng. Bạn tốt ngữ pháp nhưng không thể sử dụng để giao tiếp thì cũng bằng không. Mình học nói với môi trường giáo viên nước ngoài sẽ nhanh tiến bộ hơn nhiều. trong môi trường như vậy bắt buộc bạn phải nỗ lực sử dụng những gì bạn biết để nói, có thể sai nhưng giáo viên sẽ sửa. Chính điều đó giúp bạn tiến bộ lên từng ngày.
    Mình chọn cách học với giáo viên nước ngoài ở trung tâm tiếng Anh và đã có môi trường để mình thực hành và sửa lỗi của bản thân nhiều hơn. Lúc vô học còn ngại nhưng giờ mình đã thấy được sự tiến bộ. Không có việc gì khó chỉ có điều bạn có dám làm hay không thôi.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết