Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    45

Tạo địa chỉ với Google My Maps

Bước 1: Mở trình duyệt Chorme trên máy tính và đăng nhập tài khoản Google của bạn vào trình duyệt. Đây là bước quan trọng, là điều kiện cần khi bạn muốn đăng ký địa chỉ trên Google maps.

Bước 2: Sau đó, bạn search trên tìm kiếm từ khóa: "My Maps" hoặc click vào "My Maps" Một cửa sổ mở ra, hiển thị tất cả các bản đồ mà bạn đã từng tạo

Bước 3: Click vào dòng chữ "+Create a new map". Bạn sẽ được dẫn đến một trang mới như sau

Sau đó bạn tìm địa chỉ của mình trên thanh công cụ tìm kiếm. Ở đây, nếu địa chỉ bạn chọn đã có thông tin thì Google Maps sẽ hiển thị thông tin của địa chỉ đó. Bạn có thể hiệu chỉnh lại bằng cách nhấn vào biểu tượng phía dưới thanh tìm kiếm. Sau đó bạn điền thông tin về công ty cũng như những mô tả hiển thị trên bản đồ.

Bước 4: Sau khi đã tạo xong, bạn bấm vào nút Preview bên góc trái, một cửa sổ mới mở ra như sau

Bước 5: Bạn click vào nút Share trên cửa sổ mới, và chọn "Embed on my site".

Bước 6: Bạn chỉ cần dán đoạn code đã copy vào trong website là hoàn thành. Lưu ý: với hệ thống CMS của SGP, bạn chỉ cần copy đoạn mã trong ngoặc kép là được. Với My Maps, bạn có thể tạo rất nhiều địa chỉ chứ không phải 1 địa chỉ nên bạn có thể yên tâm khi cửa hàng của mình có nhiều chi nhánh.
    Như vậy, SGP đã hướng dẫn bạn cách tạo địa chỉ với Google. Bạn gặp khó khăn gì thì hãy comment bên dưới để được hỗ trợ nhé.

Chúc bạn thành công
    Quote Quote

https://www.KeyBanQuyen.VN- Website bán key bản quyền UY TÍN HÀNG ĐẦU.
    Like
    6
    Sau ráng thêm 500 VNĐ ảnh để bài viết thêm sinh động bạn ơi

Like
    45
    Làm sao đăng được ảnh bạn ơi

Like
    0
    cái này là khi bạn tạo google business là mình phải xác thực với google, sau đó vào quản lý google map đây bạn.

Like
    0
    ko hiểu đăng ảnh kiểu gì luôn

Like
    1
    google business

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết