Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Sự thật về độ tuổi có nên học lập trình hay không?

Trong bài viết này, tôi sẽ khiến bạn suy nghĩ lại về độ tuổi có nên học lập trình hay không?
    Bằng những dẫn chứng cụ thể? Mời các bạn cùng tôi đi vào câu chuyện này nhé

Theo thống kê cho thấy, các developer bắt đầu sự nghiệp sau 30 tuổi và họ đã thành công.
    Và đây là câu chuyện của lập trình viên có tuổi:

Theo như kinh nghiệm của bạn, bạn sẽ nói gì với những người đang lo lắng tột độ liệu rằng họ đã quá già để bắt đầu với công việc lập trình. Tôi tin chắc rằng mọi người đều trả lời giống với câu trích nổi tiếng của Walt Disney “Không bao giờ là quá muộn để bắt đầu ước mơ” .
    Trích đoạn Walt Disney :
    “ Tôi đã dành những năm 20 tuổi làm giáo viên. Tôi không học code cho đến khi tôi 30 tuổi.
    Trước đó, tôi không biết viết JavaScript cơ bản. Tôi cũng không thể viết SQL query. Thậm chí tôi còn không biết cài Linux. Tệ nhất, tôi không biết thiết lập WiFi router nếu không có sự giúp đỡ của vợ tôi.
    Nhưng tôi đã trở thành software developer vào năm 31 tuổi. “
    Các bạn thấy đó, chỉ cần có đam mê lập trình, tuổi tác không đáng quan trọng. Tôi tin rằng bất kỳ ai cũng đủ năng lực, và cố gắng có thể học code để bắt đầu sự nghiệp Developer của mình.
    Tương lai sẽ như thế nào cho các Developer vượt quá 30 tuổi ?
    Tôi nghĩ là không quá già cho việc học lập trình - nhưng tôi khuyên bạn hãy tự tin vào bản thân.
    Tình cờ tôi đọc qua mẫu câu chuyện của cô gái Pháp. Cô ấy là giáo viên dạy tiếng Pháp ở độ tuổi 50. Nhưng sau khi tham gia khóa học lập trình trực tuyến, cô ấy đã trở thành Software Engineer tại Apple.
    Vì vậy, tôi tin rằng mọi thứ đều có thể xảy ra.
    Còn bạn thì sao? Hãy đăng ký ngay khóa học lập trình cho mình để có một sự nghiệp vững chắc.
    Một số khóa học lập trình bạn có thể tham khảo :
    ->->-> khóa học lập trình php - khóa học lập trình java tại Đà Nẵng
    Cảm ơn bạn đã đọc. Tôi hy vọng qua bài viết này có thể làm bạn giác ngộ ra con đường tương lai của mình.
    Chúc các bạn thành công!
    Quote Quote

Like
    34
    Bài trên là người viết hay do một phần mềm xào nấu nội dung nào đó tạo ra? Đọc thấy giống mấy bài dzụ người ta tham gia vào mấy cái khảo sát trên mạng kiếm tiền, hoặc chơi mấy cái trò đánh bạc, đầu từ gì đó kiểu Binomo.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Học lập trình từ 20 đến 30 mình nghĩ là thời điểm tốt, càng lớn thì kinh nghiệm nhiều nhưng nên chuyển từ dev sang một vị trí cao hơn

- - - Updated - - -

hãy theo đuổi đam mê, nợ nần sẽ theo đuổi bạn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết