Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34
    Like
    0

Mất bao lâu để SEO nhanh một trang Web lên Top

Việc tính toán thời gian để SEO nhanh một trang Web lên top vẫn còn là một câu hỏi lớn trong giới SEOer hiện nay. Bởi các thuật toán tìm kiếm mà Google đưa ra liên tục được thay đổi. Nhưng nhìn chung để SEO Web lên Top thì website của bạn cần hội tụ đầy đủ các yếu tố sau.

Độ cạnh tranh

Chắc chắn là cho dù bạn đang ở lĩnh vực nào thì cũng luôn tồn tại đối thủ cạnh tranh. Chính vì thế việc nghiên cứu các đối thủ này trước khi lên kế hoạch SEO Website là nhiệm vụ hàng đầu mà các bạn cần phải thực hiện.
    Xem xét website của bạn

Thông thường những website có độ uy tín luôn được các công cụ tìm kiếm ưu tiên đánh giá rất cao và nhanh chóng đẩy nhanh thứ hạng từ khóa có trong những website chất lượng như vậy. Yếu tố để đánh giá chất lượng một website có thể kể đến như độ tuổi của website, bố cục website có được thiết kế hợp lý và chặt chẽ và quan trọng hơn cả là chất lượng nội dung có thực sự ấn tượng, thu hút và hướng đến nhu cầu của người dùng hay không nữa. Nếu bạn tập trung vào xây dựng chất lượng nội dung thật tốt (hay còn gọi là SEO Onpage) kết hợp với đi link chất lượng thì hiệu quả sẽ thực sự vượt trội và nhanh chóng. Xu hướng áp dụng các dịch vụ SEO tổng thể chuyên nghiệp đang là lựa chọn của rất nhiều các doanh nghiệp hiện nay.
    Ngân sách hỗ trợ SEO nhanh lên Top

Câu nói: "cái gì không mua được bằng tiền thì sẽ mua được bằng rất nhiều tiền" chưa bao giờ là lỗi thời cả. Trong dịch vụ SEO Website hiện nay cũng vậy. Nếu doanh nghiệp của bạn có tiềm lực kinh tế mạnh mẽ thì chắc chắn bạn sẽ chẳng bao giờ cần đọc đến bài viết này đâu. Bởi vì website của bạn đã lên top nhờ việc bỏ thật nhiều tiền ra thuê một đội ngũ SEOer chuyên nghiệp nhất, và chạy những loại hình quảng cáo với chi phí cao nhất. Việc chúng ta bỏ tiền ra để thuê anh Google hay Facebook để quảng cáo sản phẩm chắc chắn sẽ được ưu tiên hơn rất nhiều so với việc làm SEO đầy gian nan và mất thời gian như thế này.

Kỹ năng của người làm SEO

Điều này là không thể phủ nhận, một chuyên gia SEO sẽ có trình độ chênh lệch hơn rất nhiều so với các tay SEOer mới vào nghề. Bạn có thể mất cả năm để SEO một từ khóa khó lên top thì họ có thể chỉ mất vài ba tháng vừa lên top vừa giữ top trong một thời gian dài. Chính vì thế lựa chọn một đối tác SEO chuyên nghiệp là điều hết sức quan trọng.

Trên đây chỉ là những yếu tố cơ bản nhất để giúp đẩy nhanh thứ hạng một website lên top. Sau khi đọc xong bài viết này thì bạn nên kiểm tra ngay website của bạn xem đã thực sự được tối ưu tốt hay chưa cũng như tìm cách thực hiện đầy đủ 4 tiêu chí trên thì website của bạn mới có thể ngấp nghé lên trang nhất của Google được. Bye!
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Làm sao để lên trang nhất trong 1 tháng vậy pác ơi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi danhnguyen300419 View Post
    Làm sao để lên trang nhất trong 1 tháng vậy pác ơi
    => Bác không làm cứ ngồi đó mà chờ lên top.
    Lên được top Phụ thuộc vào bác có làm seo nhiều hay ít, đối thủ của bác như thế nào?
    Hỏi chung chung thế này chẳng ai giúp được gì đâu bác!

Like
    1
    Nhanh hay chậm do tiềm lực tài chính của bác thôi.

https://www.KeyBanQuyen.VN- Website bán key bản quyền UY TÍN HÀNG ĐẦU.
    Like
    6
    Mình cũng lên top rồi. :P

Like
    0
    Do khả năng của mình khá nhiều đấy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi levulamweb View Post
    Lên trong vòng 1 tháng không có gì là khó nếu bạn ... seo từ khóa ngách của ngách, kiểu như một cái gì đó do bạn tự tạo ra thì việc seo lên top có khi chỉ trong tuần là cùng. Nhưng lên top kiểu này không đồng nghĩa với việc có khách hàng, he he.
    Từ khóa cạnh tranh phải 3 đến 5 tháng mới có kết quả, còn từ khóa ngách từ khóa dài thì tập trung 1 tháng là lên
    SEO Key Word: thiet ke nha dep

Like
    1
    Nhanh hay chậm còn tuỳ thuộc vô cách làm nữa, rồi tỉ lệ tồn tại sau khi nhanh-chậm cũng phụ thuộc vô cách làm luôn!

Like
    32
    Nhiều ông seo thì lâu lên, ít ông seo thì ko làm gì cũng lên

Like
    34
    Mình làm với từ "thanh niên ngáo đá" không nhúc nhích nhé, bác nào đánh giá thử từ này độ khó cỡ nào? Thấy toàn trang báo chính thống và kênh YouTube đứng thôi, khó thật.
    "bất khả tri"

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết