Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Không thi được đại học Học CNTT ở bách khoa aptech có được không?

Hiện tại em đang học trung học phổ thông nhưng học lực của em nói chung là kém em nghĩ khả năng của mình chỉ có thể tốt nghiệp không vào được đại học nhưng mà em thích công nghệ thông tin mà hiện tại em có vọc vạch biết sơ qua 1 vài kiến thức cơ bản về win về phần cứng mà muốn học để biết thêm. Và em cũng có tìm hiểu thấy mấy trung tâm aptech thì không có tính điểm thi thpt quốc gia hơn nữa đợt tết còn được bạn tặng có cái thẻ connect gì gì đó bên bach khoa aptech nó kiểu như voucher giảm giá khóa học ý ạ em cũng đang tính đi sẽ đi học ở đấy nên bây giờ ai có thông tin hay đã từng học ở đó rồi thì review lại cho em với. Không đến lúc mà không ra gì thì phí lắm. em cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0
    nếu không thi được đại học thì hãy xác định đi học nghề e à và hãy theo đuổi cái mà mình thực sự đam mê chứ đừng chạy theo xu hướng để rồi sau này hối hận không kịp còn về trung tâm học CNTT thì anh có thấy mấy trung tâm aptech ở ngoài hà nội là fpt aptech, bachkhoa-aptech, aprotrain aptech(aptech việt nam), hanoi-aptech
    Còn về bên bachkhoa-aptech thì mình thấy khá là được vì mình có thằng bạn đang học ở đó nó cũng có kể thì mình chỉ biết sơ qua thôi ở đó thì đào tạo ổn thầy cô care nhiệt tình học chủ yếu là thực hành thì nhiều rồi thấy nó kêu còn đc thực tập doanh nghiệp gì nữa đấy.
    Còn về fpt aptech mình thấy bên là phía sau là tập đoàn fpt còn mình k có bạn học thì cũng không biết rõ lắm
    nói chung là đã học nghề thì sẽ dễ dàng hơn so với đi học đại học nhiều tỉ lệ có việc làm cũng cao hơn vì ra trường sớm hơn

Like
    0
    mình thấy fpt có tập đoàn lớn hậu thuẫn nhưng bạn mình không học ở đấy mấy nên chả biết thế nào mà review cho bạn kia cả

Like
    0
    thật như vậy hả anh

- - - Updated - - -

a có thêm thông tin gì nữa không thì cho em xin với

Like
    1
    cntt có nhiều mảng, bạn nên xác định xem nên theo mảng nào thì mới quyết định tìm chỗ học được

Like
    0
    Công nghệ Thông tin chỉ đang hot về phần mềm thôi bạn ơi, chứ học phần cứng ra khó kiếm việc làm lắm, mà nta đồi hỏi cao mà lương laị thấp nữa
    Tôi Yêu Việt Nam

Like
    0
    nên đi học về lập trình à anh

- - - Updated - - -

phấn cứng hơn á bác

Like
    0
    Quote Được gửi bởi QNAP_Vietnam View Post
    Ý kiến cá nhân + đi làm ở Đài thì thấy :
    1. Nếu thiên về bên Win thì hot nhất là driver, rồi đến các BSP và các thứ liên quan cho Win10 IoT
    2. Nếu biết về Linux thì nhiều hướng hơn, tùy bạn rành cái gì
    3. Cty sản xuất phần cứng thì giờ nó đang chuyển sang hỗ trợ cả gói solution với phần mềm
    4. Chỉ đi làm thuê nên ko biết các mảng khác XD
    cảm ơn anh ạ em cũng đang suy nghĩ về 2 cái mảng phần cứng và phần mềm

Like
    0
    Quote Được gửi bởi matongrungvn View Post
    Công nghệ Thông tin chỉ đang hot về phần mềm thôi bạn ơi, chứ học phần cứng ra khó kiếm việc làm lắm, mà nta đồi hỏi cao mà lương laị thấp nữa
    nên đi học lập trình hơn à anh

Like
    0
    bạn tính học về phần nào. bạn đã xác định được bạn theo phần nào

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết