Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    4

Cách khắc phục lỗi Windows 10 không shut down hoàn toàn khi tắt máy

Chào các thành viên trong diễn đàn, khoản thời gian trước mình có gặp phải lỗi là khi bấm nút shut down thì máy tính không tắt hoàn toàn. Tình trạng nút nguồn vẫn sáng mà màn hình thì tắt. Khi đó mình có nhấp chuột hay gõ bàn phím thì màn hình vẫn tối. Mình có đăng lên group nhờ giúp đỡ nhưng vẫn không được.

Sau cùng thì mình cũng tìm được cách fix lỗi nay mình chia sẻ lại cho nhưng ai gặp phài lỗi giống mình.
    Để khắc phục lỗi shut down máy tính không tắt nguồn hoàn toàn các bạn làm theo như sau.
    Bước 1: nhấn dí nút nguồn sau khi máy tắt hoàn toàn bản mở lại và tìm kiếm "computer management"
    Bước 2: Xuất hiện họp thoại "computer management" và Chọn mục Device Manager >> System devices >> Intel(R) Managerment Engine Interface. Bạn kích chuột phải và chọn Disable.
    Cuối cùng là các bạn shut down máy bình thường và xem kết quá.
    Chi tiết hướng dẫn fix lỗi win10 shut down không hoàn toàn mình có trình bày chi tiết ở link trên các bạn có thể tham khảo nếu chưa làm được.

Chúc các bạn thành công!
    Được sửa bởi LUUBI lúc 22:02 ngày 18-03-2018
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    cám ơn thớt nhiều nha, tôi đã làm được

Like
    0
    Cảm ơn bạn share nha, check lại mới thấy mình gặp tình trạng này nhưng. Giờ sửa được rồi!!

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết