Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 37
    Like
    28

Kinh nghiệm phát triển website bền vững nhất

Với rất nhiều webmasters khi bắt tay vào xây dựng website thì câu hỏi đau đáu đặt ra luôn là: làm cách nào để phát triển website nhanh nhất và kiếm được thu nhập ổn định từ website.

Đọc trên mạng và nhờ chuyên gia tham vấn thì hầu như bạn sẽ nhận được một lời khuyên giống nhau, đó là “hãy phát triển nội dung cho thật tốt, có chiến lược xây dựng backlink chất lượng”. Điều này hoàn toàn đúng nhưng chưa đủ. Để phát triển một website biến nó thành một thương hiệu nổi tiếng giúp bạn kiếm được nhiều tiền đòi hỏi bạn phải nỗ lực gấp nhiều nhiều lần.

Vì sao lại như vậy? Là vì đầu tư cho 1 tên miền và 1 website rất đơn giản, chi phí thấp, nó không hề tốn kém như nhiều lĩnh vực khác cần phải có vốn lớn. Thậm chỉ chỉ cần vài triệu là bạn có ngay một website, mà không, chỉ cần 500k -1 triệu là bạn đã có website rồi. Chính vì dễ như vậy nên ai cũng có thể làm được, dẫn đến cạnh tranh cực kỳ khốc liệt trên thế giới internet. Mà dễ làm thì cũng dễ “chết”, cái gì dễ với mọi người thì để tồn tại cũng rất khó. Bạn hãy nhớ rằng: mở website thì dễ nhưng nuôi nó sống trường tồn mới khó.

Để một website phát triển bền vững, cái đầu tiên bạn cần làm là xác định chiến lược. Nôm na là website của bạn sẽ phục vụ đối tượng khách hàng nào cụ thể, đối tượng người đọc cụ thể của bạn là gì? Nếu bạn không xác định được hướng đi, cứ mãi mông lung thì chắc chắn bạn sẽ thất bại.

Sau khi xác định được hướng đi rằng website của bạn nhắm đến đối tượng nào, các bước tiếp theo sẽ là:

- Bạn sẽ cung cấp điều gì cho đối tượng đọc (hoặc khách hàng) của bạn?
    - Bạn hơn những website khác ở cùng thể loại ở những điểm nào?
    - Đâu là ưu thế cạnh tranh chủ đạo để website của bạn có thể vượt qua mặt các website khác?
    - Bạn sẽ giành một khoản kinh phí bao nhiêu cho việc xây dựng website? Cho việc duy trì hàng năm?
    - Bạn sẽ giành thời gian mỗi ngày bao lâu để chăm sóc nó?
    - Bạn lập kế hoạch phát triển nội dung thế nào, xây dựng backlink ra sao?
    - Bạn dùng thêm những chiêu thức nào để kéo traffic về website qua đó để người dùng biết đến web của bạn?

Từ những điều @tdhcom gợi ý như trên, bạn hãy bắt tay vào công việc, hãy lên cho bạn một kế hoạch cụ thể: bạn làm gì hằng ngày và mục tiêu cho mỗi tháng mỗi năm: ví dụ sau một năm website của bạn có bao nhiêu người truy cập mỗi ngày, bao nhiêu từ khóa đạt top, rank trên alexa là bao nhiêu, doanh số bán hàng đạt bao nhiêu…. Bạn cứ hãy mạnh dạn đặt mục tiêu nhé, đừng bao giờ sợ thất bại. Mà nếu có chưa đạt được mục tiêu thì làm lại, đời còn dài và gái còn nhiều...., chẳng sao cả.

Cuối cùng bạn hãy “cày” thật lực mỗi ngày, không có con đường nào trải đầy hoa hồng cho bạn đâu. Làm website cũng vậy, thành công cũng phải trả giá bằng máu và nước mắt cả đấy. Bạn xác định làm cái nghề này (chủ website) không phải là ông chủ ngồi một chỗ đếm tiền đâu mà phải lao động cật lực thức khuya và dậy sớm. Chưa kể những trận đòn bầm dập từ Google, từ đối thủ cạnh tranh…Làm nghề này bạn cần phải có những đức tính: chăm chỉ, sáng tạo, có khả năng chịu đòn, và sẵn sàng đứng lên nếu thất bại.

Với những chia sẻ trên @tdhcom mong rằng bạn đã lĩnh hội được những gì cần phải làm để phát triển tốt nhất website của bạn.
    Bán backlink DỊCH VỤ SEO; LH Phone: 0904138793
    Quote Quote

Like
    0
    Bài việt khá hữu ích, có tính động viên. tks bạn

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Bài viết khá hay cùng tình hình với mình bây giờ

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Cảm ơn bác nhé, mình cũng đang xây dựng web và thấy khác bổ ích.
    Mua bán paypal liên tục.

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    bài viết rất hữu ích

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    28
    Quote Được gửi bởi KetoanDucHa View Post
    Bài việt khá hữu ích, có tính động viên. tks bạn
    cũng like lại để động viên bạn

Like
    13
    Có động lực làm việc rồi bác ạ.Thanks bác
    Đồ đồng vĩnh tiến,lư đồng vĩnh tiến

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Cảm ơn bác nhé, mình cũng đang xây dựng web và thấy khác bổ ích.
    IMicroSOft - Đào tạo lập trình đồ họa

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    28
    Quote Được gửi bởi dodongvietnam View Post
    Có động lực làm việc rồi bác ạ.Thanks bác
    dù không có thì cũng cố gắng tạo cho có nhé

Like
    0
    Quan trọng là kết hợp marketing thế nào nữa

17. 2 thành viên Like bài viết này: