Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19
    Like
    10
    Quote Được gửi bởi vòng vòng View Post
    học tiếng anh cũng không phải là điều sớm hay muộn, quan trọng bạn tìm đúng phương pháp học tập, cũng không ai mà có thể học nói giỏi và chuẩn tiền anh được khi cứ suốt ngày ra đường tìm những người nước ngoài mà nói chuyện, vì muốn nói hay giống như người nước ngoài phải biết trình tự sắp xếp câu cho hợp lý , vì thế việc tự học ở nhà thì mình khuyên các bạn nên tìm chỗ nào đúng 100% giáo viên bản ngữ mà luyện tập thêm với lại phương pháp học của trung tâm đó phải hay, thì mới hiệu quả, vì thấy có nhiều nơi học theo máy chiếu, soạn sẵn lập trình giống như giáo án, mình chả thích mà như vậy học không tiến bộ đâu, nên học tương tác trực tiếp giữa thầy và trò thì sẽ nhanh tiến bộ hơn, sẽ có cơ hội được thực hành và tiếp xúc trực tiếp với thầy sẽ không chán và nhanh hiệu quả
    chỉ cần giáo viên nhiệt tình truyền đạt kiến thức, kinh nghiệm thì sẽ ok , mình đã học và thấy rất ổn khi tham gia bên ili

Like
    2
    Quote Được gửi bởi cunconxinh View Post
    mún luyện tập giao tiếp cho mau tiến bộ thì bạn nên học với GV ban ngữ b học được cách phát âm chuẩn, cách nói chuyện lưu loát hơn nữa ngữ điệu cũng mau hơn so với ng viết mình ban đầu có lẽ sẽ hơi khó khắn nhưng 1 thời gian m tin là b sẽ mau tiến bộ.
    Lúc đuầ m cũng ko giao tiếp được nói ấp úng phát âm sai nhiều lắm nhưng mà hopc5 2 khóa tự tin hẳn lên lúc nào ko hay lun ý bạn ạ,
    Bạn nào cần học giao tiếp thì thữ qua chỗ trung tâm mình đang học xem sao nhé, m đảm bào là các bạn sẽ hài lòng
    trung tâm ILI ở quận 10 nhè các mem
    Có sai thì mới cần đi học. Em lúc đầu vô có biết gì đâu, chỉ biết được 1 vài câu căn bản và ngữ pháp thì tốt do học mấy năm rồi, vô luyện nói với thầy nước ngoài cũng dần dần lên cơ hẳn. Giờ không nhát nữa, dẫu biết sai vẫn nói, và được sửa từ từ. Lúc mới vô câm như hến hễ mở miệng là sợ sai

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    13
    Mình đang tự học qua phần mềm Duolingo. Thấy khá là cải thiện.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    45
    bạn nào ở hà nội khu vực gần bigc thăng long có biết trung tâm tiếng anh nào học giao tiếp ok thì bảo mình với ạ? thanks all

Like
    44
    Quote Được gửi bởi traitimmongmanh View Post
    Có sai thì mới cần đi học. Em lúc đầu vô có biết gì đâu, chỉ biết được 1 vài câu căn bản và ngữ pháp thì tốt do học mấy năm rồi, vô luyện nói với thầy nước ngoài cũng dần dần lên cơ hẳn. Giờ không nhát nữa, dẫu biết sai vẫn nói, và được sửa từ từ. Lúc mới vô câm như hến hễ mở miệng là sợ sai
    Nên cố gắng bỏ tính sợ sai đi bạn, sửa dần dần mới ok

Like
    8
    Quote Được gửi bởi vòng vòng View Post
    hà nội thì mình không rành nếu bạn nào khu vực tphcm thì tham khảo trung tâm ILI quận 10 , thấy ILI dạy anh văn cũng chất lượng, học hiệu quả mà được học với 100% giáo viên nước ngoài, học phí cũng rẻ không quá mắc, bên đó đầu vào được test miễn phí nữa nha mọi ngừoi. nay nhiều nơi lắm mọi nguwoif cứ tin mình mà tìm hiểu kỹ đi
    ILI là một trung tâm nhỏ nhưng học rất tốt, không ồn ào. Mình học ở đó 1 thời gian dài, mặc dù có lúc phải bảo lưu nhưng không bị gián đoạn, giờ thì khả năng cũng đã tốt lên nhiều rồi

Like
    7
    Quote Được gửi bởi nguyenlina View Post
    ILI là một trung tâm nhỏ nhưng học rất tốt, không ồn ào. Mình học ở đó 1 thời gian dài, mặc dù có lúc phải bảo lưu nhưng không bị gián đoạn, giờ thì khả năng cũng đã tốt lên nhiều rồi
    M cũng bảo lưu đợt hè rồi về quê có việc 2 khóa nhưng mà vào học vẫn thấy hào hứng như xưa ko thay đổi tẹo nào,

Like
    2
    Học tiếng Anh đúng thầy, đúng chỗ, thì nhanh tiến bộ mà. Bạn cứ thử học với giáo viên nước ngoài vui tính, hòa đồng, rồi nói chuyện với họ nhiều, nói chuyện với họ về nhiều lĩnh vực. Nếu kiến thức hạn chế thì bạn tăng cường đọc sách báo vô để có nhieuf chuyện nói với họ thế nào 2 tháng là đã thấy khác rồi.

Like
    44
    có môi trường nước ngoài giao tiếp thường xuyên và lộ trình bài bản thì level sẽ nhanh tiến bộ

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết