Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    2

Bạn sẽ nhận được gì từ các lớp tiếng anh?

Bước sang năm 2018 rồi, bạn có cảm thấy thỏa mãn với năm 2017 của mình về tình yêu, công việc, cuộc sống? Với nhiều bạn, năm 2017 là một thời gian thành công nhưng cũng có những người đó là khoảng thời gian ác mông. Bạn hỏi tại sao ư? Công việc dồn dập, hiệu quả không tốt, cuộc sống bấp bênh, tình cảm dang dở. Dường như công việc khiến cho một chuỗi phía sau kéo đến khi không có thời gian chăm chút cho cuộc sống, tình cảm của mình. Bạn có muốn cải thiện công việc của mình hoặc tìm kiếm cơ hội nghề nghiệp mới cho mình? Nếu bạn có ý tưởng này, tại sao bạn không thử bắt đầu từ chính bản thân mình: cải thiện chuyên môn, tăng cường kỹ năng và đặc biệt là nâng cao tiếng anh. Bắt đầu với kỹ năng nghe nói, hãy tìm ngay một địa chỉ học tiếng anh giao tiếp ở HCM hoặc Hà Nội, các thành phố hoặc địa phương bạn đang sinh sống.
    Bạn sẽ nhận được gì từ các lớp tiếng anh?
    Bạn nghĩ các lớp dạy học tiếng anh giao tiếp chỉ mang đến kiến thức anh ngữ mà thôi? Bạn hãy nghĩ thoáng ra nhé! Bởi bạn còn nhận được nhiều hơn thế trước, trong và sau mỗi buổi học:
    - Tâm lý: Bạn có mong chờ một buổi học với những điều vui vẻ, lý thú? Trong buổi học, bạn có tích cực đón nhận những điều đó và hăm hở ôn lại kiến thức, thực hành thường xuyên? Tinh thần là yếu tố vô cùng quan trọng để bắt đầu và thực hiện một điều gì đó. Bạn sẽ khó mà có được sự lạc quan khi tự tìm hiểu một lĩnh vực mới như tiếng anh.
    - Kiến thức: Bạn nghĩ rằng mình chỉ học được cách phát âm, ngữ nghĩa từ vựng tiếng anh? Vậy bạn nghĩ sao về những điều bạn sẽ học được về đời sống, kinh tế, xã hội khi sử dụng các từ đó hàng ngày? Bạn sẽ có công cụ để tìm hiểu thêm nhiều kiến thức thú vị khác nữa.
    - Tình cảm: Bạn sẽ được gặp gỡ giảng viên, bạn học trong mỗi giờ học. Danh bạ điện thoại, facebook, skype của bạn bổng nhiên có thêm nhiều người bạn mới. Kênh youtube của bạn cũng được kết nối nhiều hơn khi có thêm các người bạn quan tâm...
    Và còn rất nhiều điều nữa để bạn trải nghiệm. Tại sao bạn không thử đến các trung tâm ngoại ngữ tại TPHCM như Aroma – Tiếng anh cho người đi làm chẳng hạn?
    - Aroma Hà Nội: 15/232 Tôn Đức Thắng, Đống Đa, Hà Nội
    Nhà đa năng tại Lô CN1, Khu đô thị Dịch Vọng, Cầu Giấy, Hà Nội
    SĐT: 0243 537 9410
    - Aroma Hồ Chí Minh: 49 Hoàng Văn Thụ, P15, Phú Nhuận, TP Hồ Chí Minh
    SĐT: 0286 275 3565
    Hãy đến thử và khám phá nhé!
    Quote Quote

Like
    2
    TÌm chỗ học tiếng anh quan trọng nhất là tâm lí, nếu bạn học mà tâm lí thoải mái, học vui vẻ, thầy cô giáo nhiệt tình, dạy hay thì chắc chắn bạn sẽ nhanh tiến bộ hơn nhiều. mình cũng vậy thôi, có chỗ học được vài ngày là mình nghỉ, vậy mà mình học ở ILI có 1 buổi là thấy thích học vô cùng. Tuy là hơi xa nhưng mà cũng cố gắng đi. Với lại học phí cũng mềm nên theo học cũng khá ổn.

Like
    0
    Sau 1 thời gian học ở ILI, mình đã tiến bộ lên không ít khi học trong môi tường bản xứ :
    Cách phát âm chuẩn: Với giáo viên là người nước ngoài, vì ngôn ngữ chính của họ chính là tiếng Anh nên bạn sẽ có được cách phát âm chuẩn nhất khi học với họ.
    Cải thiện trình độ nghe: Thường thì người học tiếng anh chỉ luyện nghe qua băng đĩa là chính mà ít có cơ hội cọ xát với thực tế. Chính vì thế học tiếng anh với giáo viên nước ngoài rõ ràng sẽ giúp ích cho trình độ nghe của bạn tốt hơn nhiều . Hơn nữa, khi nghe trực tiếp 1 người nước ngoài thì bạn sẽ cảm thấy hứng khởi và dễ nhớ hơn.
    Học được ngữ điệu đúng chuẩn: Để nói tiếng Anh hay và thuần thục thì ngoài cách phát âm còn cần có cả ngữ điệu. Chính vì thế, việc rèn luyện tiếng anh với giáo viên bản ngữ thường xuyên sẽ giúp bạn có được ngữ điệu đúng chuẩn một cách rất tự nhiên.
    Có thêm kiến thức về nền văn hóa mới: Là giáo viên bản xứ nên họ rất am hiểu về văn hóa của quốc gia mình. Họ chính là nguồn cung cấp tài liệu vô cùng quý giá và thiết thực về lối sống và con người mà bạn có thể học hỏi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết