Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19
    Like
    2

Nơi luyện tập tiếng anh giao tiếp dành cho bạn!

Bạn có phải là một con người năng động, nhiệt tình với công việc và hết mình với mọi người? Một con người hướng ngoại sẽ sẵn sàng thể hiện mọi điều của bản thân mọi lúc, mọi nơi. Bởi bạn luôn khiến mọi người trở nên thân thiện sẵn sàng lắng nghe, chia sẻ với bạn. Vậy bạn đã từng học tiếng anh và thể hiện bản thân bằng tiếng anh chưa? Khi giới thiệu bản thân, giới thiệu sở thích bằng tiếng anh... bạn có bao giờ là chính mình? Có thể kỹ năng tiếng anh của bạn chưa tốt nhưng bạn hãy mạnh dạn thể hiện điều đó nhé. Nếu luyện tập thường xuyên, kỹ năng tiếng anh của bạn sẽ được cải thiện.
    - Tài liệu giao tiếp tiếng anh cho người đi làm – Eng Breaking
    - Tình huống: Kể về kỳ nghỉ Tết – tiếng Anh giao tiếp công sở
    Nơi luyện tập tiếng anh giao tiếp dành cho bạn!
    Bạn có những địa điểm nào để luyện tiếng anh giao tiếp? tại nhà, nơi làm việc, trên đường đi? Còn rất nhiều nơi giúp bạn luyện tập nhanh chóng. Và có một nơi mà bạn thường không tận dụng: địa điểm du lịch.
    - Tập trung nhiều người nước ngoài thân thiện: Tại các địa điểm du lịch đặc biệt là danh lam thắng cảnh, nhiều người nước ngoài đến tham quan. Bạn có thể bắt chuyện với những người bạn thân thiện đến từ khắp nơi trên thế giới, bạn có thể xin phép nói chuyện cùng họ để tránh làm phiền.
    - Nơi để bạn trau dồi tiếng anh: Khi bắt chuyện với những người bạn nước ngoài, bạn hoàn toàn có thể trau fooif thêm kiến thức và văn hóa. Người nước ngoài rất hứng thú với các nét văn hóa truyền thống phương đông. Bạn hãy thử dịch tiếng anh du lịch chủ đề văn hóa về các địa điểm và trở thành hướng dẫn viên cho họ, bạn sẽ học được rất nhiều điều bổ ích đấy.
    Những địa điểm du lịch là nơi thu hút khách du lịch cũng là một nơi tốt để bạn học tập và rèn luyện tiếng anh, hãy tận dụng nhé!
    Quote Quote

Like
    11
    Học tiếng anh mọi lúc mọi nơi và mọi ngữ cảnh

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    thực ra cũng muốn thực hành với ngữ cảnh nhưng do không có thời gian, mình đi làm rồi nên chỉ tranh thủ đc 1 2 tiếng buổi tối là có thể đi học trung tâm gần nhà, còn đâu thì không có thời gian lên khu du lịch mà giao tiếp. Mình ở Hà Nội và cũng đang đau đầu tìm kiếm trung tâm anh ngữ có phương pháp học giúp tăng phản xạ giao tiếp, ai biết chỉ mình với nhé

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    44
    hà nội thì mình không rành nếu bạn nào khu vực tphcm thì tham khảo trung tâm ILI quận 10 , thấy ILI dạy anh văn cũng chất lượng, học hiệu quả mà được học với 100% giáo viên nước ngoài, học phí cũng rẻ không quá mắc, bên đó đầu vào được test miễn phí nữa nha mọi ngừoi. nay nhiều nơi lắm mọi nguwoif cứ tin mình mà tìm hiểu kỹ đi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vòng vòng View Post
    hà nội thì mình không rành nếu bạn nào khu vực tphcm thì tham khảo trung tâm ILI quận 10 , thấy ILI dạy anh văn cũng chất lượng, học hiệu quả mà được học với 100% giáo viên nước ngoài, học phí cũng rẻ không quá mắc, bên đó đầu vào được test miễn phí nữa nha mọi ngừoi. nay nhiều nơi lắm mọi nguwoif cứ tin mình mà tìm hiểu kỹ đi
    Giờ nhan nhảng chỗ em có 2 vợ chồng ở nhà chỉ dạy luyện thi toic thui mà cũng mua nhà lầu kìa..e ở thủ đức

Like
    5
    mún luyện tập giao tiếp cho mau tiến bộ thì bạn nên học với GV ban ngữ b học được cách phát âm chuẩn, cách nói chuyện lưu loát hơn nữa ngữ điệu cũng mau hơn so với ng viết mình ban đầu có lẽ sẽ hơi khó khắn nhưng 1 thời gian m tin là b sẽ mau tiến bộ.
    Lúc đuầ m cũng ko giao tiếp được nói ấp úng phát âm sai nhiều lắm nhưng mà hopc5 2 khóa tự tin hẳn lên lúc nào ko hay lun ý bạn ạ,
    Bạn nào cần học giao tiếp thì thữ qua chỗ trung tâm mình đang học xem sao nhé, m đảm bào là các bạn sẽ hài lòng
    trung tâm ILI ở quận 10 nhè các mem

9. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    10
    Quote Được gửi bởi cunconxinh View Post
    mún luyện tập giao tiếp cho mau tiến bộ thì bạn nên học với GV ban ngữ b học được cách phát âm chuẩn, cách nói chuyện lưu loát hơn nữa ngữ điệu cũng mau hơn so với ng viết mình ban đầu có lẽ sẽ hơi khó khắn nhưng 1 thời gian m tin là b sẽ mau tiến bộ.
    Lúc đuầ m cũng ko giao tiếp được nói ấp úng phát âm sai nhiều lắm nhưng mà hopc5 2 khóa tự tin hẳn lên lúc nào ko hay lun ý bạn ạ,
    Bạn nào cần học giao tiếp thì thữ qua chỗ trung tâm mình đang học xem sao nhé, m đảm bào là các bạn sẽ hài lòng
    cảm ơn bài viết của ad, mình đang học và rất ok, vì đã học qua nhiều nơi nhưng chưa thấy chố nào tốt, qua bên đây hocjv ới giáo viên nước ngoài thấy tiến bộ hẳn

Like
    3
    Quote Được gửi bởi cunconxinh View Post
    Bạn cho mình hỏi ILI có dạy Dialect và Phrasal Verbs thông dụng của các tiểu bang như Houston, CA, LA không? Mình cũng đang quan tâm. Học trung tâm thì giáo viên hói chậm, ra thực tế tại ga tàu điện hay Mall thì không nghe được gì hết.
    Director of KTSolution

Like
    44
    học tiếng anh cũng không phải là điều sớm hay muộn, quan trọng bạn tìm đúng phương pháp học tập, cũng không ai mà có thể học nói giỏi và chuẩn tiền anh được khi cứ suốt ngày ra đường tìm những người nước ngoài mà nói chuyện, vì muốn nói hay giống như người nước ngoài phải biết trình tự sắp xếp câu cho hợp lý , vì thế việc tự học ở nhà thì mình khuyên các bạn nên tìm chỗ nào đúng 100% giáo viên bản ngữ mà luyện tập thêm với lại phương pháp học của trung tâm đó phải hay, thì mới hiệu quả, vì thấy có nhiều nơi học theo máy chiếu, soạn sẵn lập trình giống như giáo án, mình chả thích mà như vậy học không tiến bộ đâu, nên học tương tác trực tiếp giữa thầy và trò thì sẽ nhanh tiến bộ hơn, sẽ có cơ hội được thực hành và tiếp xúc trực tiếp với thầy sẽ không chán và nhanh hiệu quả

13. Thành viên Like bài viết này:

Like
    21
    Quote Được gửi bởi vaNIts View Post
    Bạn cho mình hỏi ILI có dạy Dialect và Phrasal Verbs thông dụng của các tiểu bang như Houston, CA, LA không? Mình cũng đang quan tâm. Học trung tâm thì giáo viên hói chậm, ra thực tế tại ga tàu điện hay Mall thì không nghe được gì hết.
    Hồi mình học khi nào gặp từ nào đó thì giáo viên mới dạy mình dialect của vùng đó, khi gặp Phrasal Verbs cũng vậy, giáo viên dạy tất cả các kỹ năng chứ họ không dạy riêng phần nào. Tuy nhiên gv rất nhiệt tình nên bạn cần hỏi gì gv sẽ giúp bạn.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết