Bạn mới mua SIM nhưng lại quên mất số điện thoại vừa mua và không biết phải làm cách nào để biết được số điện thoại mới này. Tham khảo ngay bài viết dưới đây mà cài macbook tại nhà tphcm với cách kiểm tra, xem số điện thoại trên máy HTC khá đơn giản mà không phải ai cũng biết.
Kiểm tra imei HTC, check imei điện thoại HTC
Kiểm tra, xem số điện thoại trên máy Xiaomi
Kiểm tra, xem số điện thoại trên iPhone
Kiểm tra số dư tài khoản Vietcombank trên máy tính, điện thoại, SMS Banking Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN
Kiểm tra số điện thoại Viettel, xem số điện thoại Viettel

Bạn đang gặp phải vấn đề khi thay đổi số điện thoại di động mới. Các kỹ thuật viên dịch vụ cài macbook tại nhà quận 1 chúng tôi cũng hay gặp phải sự cố này, đó là không thể được số đó trong những lần sử dụng đầu tiên. Đừng bận tâm vì nếu như bạn đang sở hữu trên tay thiết bị smartphone HTC thì bài viết ngay sau đây chúng tôi sẽ hướng dẫn các bạn có thể biết được số điện thoại của mình đang dùng.

Ngoài ra, nếu như bạn chỉ biết thông tin SIM nhà mạng bạn mới mua thì bạn còn có thể áp dụng nhanh chóng cách check số điện thoại nhà mạng thông qua bài viết hướng dẫn kiểm tra số điện thoại tất cả các nhà mạng cung cấp như Viettel, Vinaphone hay Mobifone mà trước đó cài đặt macbook tphcm đã chia sẻ.

KIỂM TRA, XEM SỐ ĐIỆN THOẠI TRÊN MÁY HTC

Bước 1: Từ giao diện sử dụng của thiết bị, các bạn truy cập vào ứng dụng Settings (Cài đặt) và trượt xuống dưới cùng của giao diện nhấn vào mục About (Giới thiệu). Nhớ làm theo cài macbook tại nhà nhé các bạn. Các bước đúng trình tự mới có thể thực hiện thành công được

Bước 2: Tiếp theo, các bạn nhấn chọn mục Phone identity (Thông tin nhận dạng điện thoại)

Bước 3: Cuối cùng, tại mục Phone Number (Số điện thoại), các bạn có thể thấy được số điện thoại trên máy HTC của mình.

Như vậy chỉ với vài bước đơn giản các bạn đã có thể biết được chính xác số điện thoại trên thiết bị HTC trong trường hợp bạn mới mau SIM và quên mất số điện thoại mới mua là gì. Từ đó có thể thông báo số điện thoại mới cho người thân và bạn bè được biết.

Ngoài ra, nếu như trong trường hợp bạn được ai đó tặng điện thoại kèm SIM và bạn muốn kiểm tra số điện thoại mình đang sử dụng thuộc nhà mạng nào. Khá đơn giản khi mà trước đó chúng tôi đã chia sẻ với các bạn thủ thuật xem số điện thoại của mình trong bài viết hướng dẫn kiểm tra số điện thoại Viettel, Vinaphone, Mobifone để từ đó biết được chính xác số điện thoại của mình thuộc nhà mạng nào.

Nếu bạn đang dùng số điện thoại của mạng viettel, nhưng lại quên mất là số bao nhiêu, đừng lo, với cách kiểm tra số điện thoại Viettel mà cài mac tại nhà đã cung cấp sẽ giúp các bạn kiểm tra số điện thoại Viettel dễ dàng.