Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    12

Nhờ các bác xem giúp ngăn chặn việc sao chép video

Tình cờ mình phát hiện trang 102tube bê nguyên các video mình đã úp lên Youtube. Mình gà quá, việc này có ảnh hưởng gì không, có cách nào ngăn chặn việc này không ạ. Ngoài trang này, mình thấy có vài trang khác cũng lấy video như vậy.
    Cảm ơn cả nhà nhiều.
    Quote Quote

Like
    28
    Quote Được gửi bởi ck688 View Post
    Tình cờ mình phát hiện trang 102tube bê nguyên các video mình đã úp lên Youtube. Mình gà quá, việc này có ảnh hưởng gì không, có cách nào ngăn chặn việc này không ạ. Ngoài trang này, mình thấy có vài trang khác cũng lấy video như vậy.
    Cảm ơn cả nhà nhiều.
    nó có bê đâu bác, trang này nó lấy video từ youtube về play trên giao diện nó thôi

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    bác khóa nhúng embed là xong. mình toàn chơi kiểu này.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    12
    Cảm ơn hai bác nhiều.

Like
    36
    Nó embed là nó giúp bác sao lại cấm nhỉ ?

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    92
    Quote Được gửi bởi mrshare92 View Post
    bác khóa nhúng embed là xong. mình toàn chơi kiểu này.
    Embed thì càng tốt chứ sao, lượt view & quảng cáo vẫn tính cho bạn => bạn vẫn được đếm $ cuối tháng còn gì.

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    Quote Được gửi bởi wikitipz.com View Post
    Embed thì càng tốt chứ sao, lượt view & quảng cáo vẫn tính cho bạn => bạn vẫn được đếm $ cuối tháng còn gì.
    1. Mình làm video ko để kiếm tiền mà để lấy backlink kéo về web nuôi gà cho nó ổn định. Trước có làm YT nhưng từ lúc nó siết chặt vàng tiền càng kiểu, mình quay lại nuôi gà web.
    2. Trước từng 1 thời chơi reup cứ bị mấy thằng web auto nó lấy video về site của nó đặt cùng với nội dung 3x, tỉ lệ chết nhanh hơn nên hồi đó mới có trò tắt embed để hạn chế phần nào. Giờ thì nghỉ hẳn rồi.

12. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    92
    1. Mình làm video ko để kiếm tiền mà để lấy backlink kéo về web nuôi gà cho nó ổn định. Trước có làm YT nhưng từ lúc nó siết chặt vàng tiền càng kiểu, mình quay lại nuôi gà web.
    2. Trước từng 1 thời chơi reup cứ bị mấy thằng web auto nó lấy video về site của nó đặt cùng với nội dung 3x, tỉ lệ chết nhanh hơn nên hồi đó mới có trò tắt embed để hạn chế phần nào. Giờ thì nghỉ hẳn rồi.
    Nếu video embed thì ko kéo được traffic từ desc, trước nó có anno thì còn được

- - - Updated - - -

Nếu video embed thì ko kéo được traffic từ desc, trước nó có anno thì còn được

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    Hay nhất là xuất hiện trong clip và trà trộn một số clip có hứa tặng nọ tặng kia cho người xem, trong đó bạn lấy tên của người/ trang web lấy clip của mình mà không ghi credit. Sau vài lần dính clip như vậy, họ sẽ không còn hứng thú với việc "mượn" clip của bạn nữa.

Ví dụ, mình làm clip chém gió lung tung, hứa tặng cho người truy cập trang ABC (là trang của thằng lấy clip của mình) một số món quà gồm hải sản khô, trái cây,... là những đặc sản địa phương. Nếu đến ngày X mà những người cung cấp địa chỉ chưa nhận được quà, vui lòng thực hiện việc XYZ (việc này đồng nghĩa với việc truy lùng cái thằng mượn clip kia để đòi quà). Kết quả là sau 2 ngày có cái clip như vậy, thằng kia đóng luôn trang web vì chịu không nổi đám đông cuồng nộ.
    "bất khả tri"

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    215
    người ta share embed cho là may rồi.
    Mua "Vé Massage" tặng "Bao Lâu Ra ".

18. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết