Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16
    Like
    2
    theo tôi nghĩ có lẽ là vẫn còn nhiều người chưa nhận ra sai lầm này lắm , thôi thì cứ để thời gian trả lời vậy

nhìn chung là lúc ban đầu tôi cũng không để ý chuyện này , mãi về sau mới để ý

tôi nghĩ có lẽ người khác cũng vậy thôi , ban đầu họ không nhận ra nhưng sau này có lẽ họ sẽ nhận ra thôi

lấy ví dụ đơn giản thế này có 2 trang tin tức là https://vnexpress.nethttps://thanhnien.vn

trang vnexpress thì không ghi cấm sao chép còn trang thanh niên thì có ghi

theo các bạn thì nếu các bạn muốn đọc tin tức thì các bạn vào trang nào

và giữa các trang báo thì các bạn sẽ chọn đọc trang không có ghi cấm sao chép hay là các bạn chọn đọc các trang báo có ghi cấm sao chép

ngoài ra nếu truờng hợp các bạn có lối suy nghĩ tự lừa dối chính mình , nghĩa là hiểu cái câu cấm sao chép dưới mọi hình thức không có nghĩa là cấm sao chép từng từ vựng đơn thì hi vọng là thời gian giúp cho mấy bạn thông minh ra

Like
    0
    Trước mình có nói chuyện với bạn làm bên tòa báo.
    Thực ra ghi thế cho có thôi, chứ ngay cả những trang báo đó cũng lấy tin từ những trang khác rồi xào nấu lại thôi.
    Tuyển 15 lập trình viên Java/.NET 1500$

Like
    1
    nhiều khi vẫn lẫn lộn với nhau
    ai thích ôm thành của mình hết

Like
    0
    Tội nghiệp, bản quyền la thứ chưa có quy định chung

Like
    3
    cấm sao chép--> nghĩa là copy 100% hoặc 1 số đoạn, còn chế tác viết lại chắc khó, nhưng lòng tự trọng mới quan trọng mình nên làm gì.

Like
    0
    Cấm sao chép dưới mọi hình thức có nghĩa rằng : nghiêm cấm copy/paste, cấm in bản giấy, cấm photocopy 1 đoạn hay cả bài viết. Chỗ nào ghi cấm sao chép từ vựng vậy bạn ? Điều thứ 2, bạn lấy luật nào, quyền gì để cấm người khác ? Bạn không đăng ký quyền bảo hộ thì cấm là không đúng.
    BTW, có điều lạ, không rõ ý của bác chủ thớt nói "Và" hay "Hoặc" khi đưa 2 câu đó ? Nếu "hoặc" thì không sao, còn nếu dùng "Và" thì không ổn. Vì đã "cấm sao chép dưới mọi hình thức" thì sao còn cho phép "ghi rõ nguồn khi đưa lại thông tin" ???

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết