Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 28
    Like
    18

Cạch mặt MẮT BÃO tên miền đi các bác ạ

Mình gắn bó với Mắt Bão tên miền (dùng mỗi tên miền thôi) cũng được gần 7 năm, từ năm 2011 tính thêm 9/2018 nữa. Nhưng càng ngày chất lượng của Mắt Bão càng kém, đầu tiên là việc tên miền mình sắp hết hạn và mình muốn chuyển đi. Lúc này mình mới tá hỏa khi trong trang quản lý tên miền có quá ít option để khách hàng tự transfer, nào là lấy auth code thì bị lỗi, không có chõ tắt ẩn whois,... Tất cả phải qua email, ticket và khi vấn đề được giải quyết thì quá time gia hạn nên không thể transfer out được.

Mình tính bỏ nhưng nghĩ sao lại gia hạn, mình gia hạn hôm 21/12, cố tính chọn Onepay rồi vì mình biết mọi dịch vụ đều thủ công kể cả khi chọn thanh toán tự động =)), thế mà bên đó vẫn đòi mình gửi BILL. Nghiệp vụ quá kém, không check được khách hàng trả tiền hay chưa qua API ONEPAY sao? Nếu mà mình chọn thanh toán qua chuyển khoản thông thường thì có lẽ mình sẽ gửi BILL vì họ không biết minh là ai nhưng đây là ONEPAY cơ mà...

Mình đã gửi ticket và gửi tiếp qua email để phản hồi vấn đề này, mình sẽ ko gửi BILL hay gì cả, để xem họ có gia hạn cho mình hay không? 328K đã thanh toán, tin nhắn của VCB đã báo và lưu trong máy, tiền đã nhận mà dịch vụ thì chưa được gia hạn.
    Từng bước từng bước lên mây.
    Quote Quote

Like
    51
    Nếu như bác nói thì Control Domain 2017 vẫn còn cùi vậy à. Rất Việt Nam!

Like
    203
    Công nhận là khâu thanh toán ko đc pro, mình mua domain chuyển khoản xong vẫn phải gửi bill
    Bán domain Adsense.com.vn

Like
    7
    Không đổi mới thì chết thôi. Mấy ông cty công nghệ VN mình mang danh công nghệ mà làm việc đúng kiểu "hành là chính".

Like
    91
    Matbao mình cạch lâu rồi. Chỉ có cái thương hiệu xưa thôi chứ giá đắt bỏ mệ. Dịch vụ thì ko tốt
    --- MUA WEBSITE CÓ TRAFFIC TỐT

Like
    1
    mang tiếng công nghệ 4.x mà toàn mua bán thủ công, đặt mua hosting hoặc vps phải đợi cả ngày vl thật.

Like
    34
    Toàn công ty con buôn và đầu trâu mặt ngựa cả thôi. Biết đọc tiếng Anh lõm bõm cũng cứ dịch vụ nước ngoài mà xài. Không phải lý do là chất lượng kém không đâu, mà các công ty Việt Nam rất thô lỗ với khách hàng, luôn cho rằng họ có chuyên môn, khách hàng "biết éo gì mà ý kiến, biến!". Né dịch vụ Việt Nam ra cho đỡ ức chế, hao tổn thần kinh.

Có mẹo này, cứ tạo một email Gmail hay Yahoo! mail gì đó trông giống giống tên của CEO Mắt Bão, xong rồi dùng email đó đăng ký tên miền xem sự thể gì xảy ra. Trong email nhớ điền chữ ký có số điện thoại y chang CEO kia luôn, vui lắm.
    "bất khả tri"

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    54
    Về domain thì nên sử dụng dịch vụ nước ngoài đi bác ạ cứ pay xong là nó tự gia hạn ngay, e xài godaddy thấy rất ngon và chẳng cần đụng đến tiếng anh hay phải gủi ticket gì cả tất cả điều tự động và an toàn , Tất cả domain mình chuyển qua godaddy hết
    Vì mấy cty dẹp tiệm hết mà không thông báo rõ ràng mất vài cái domain do nó dữ code auth mình giờ né hàng VN ròi.
    Chỉ các loại hositng/VPS/Server thì phải xài ở VN thôi còn lại chiến nước ngoài hết ròi
    tải mini world VN

Like
    457
    Mình trước có dùng dịch vụ tên miền + hosting + email bên Hostvn vì thấy đánh giá tốt support + lâu năm. Nhưng thời gian đầu sử dụng tốt - một thời gian sau website liên tục bị out time + delay nên quyết định chia tay em qua azdigi.com dùng Vps mà thấy mấy bữa nay cũng hay bị downl time, được cái sử dụng ở Việt nam được sử dụng phần mềm null không bản quyền xenforo, wordpress ...Có bác nào xài vps - host nước ngoài mà cho phép mã nguồn mở không bản quyền không, chia sẻ em với. Cảm ơn

Like
    51
    Quote Được gửi bởi vinazo911 View Post
    Mình trước có dùng dịch vụ tên miền + hosting + email bên Hostvn vì thấy đánh giá tốt support + lâu năm. Nhưng thời gian đầu sử dụng tốt - một thời gian sau website liên tục bị out time + delay nên quyết định chia tay em qua azdigi.com dùng Vps mà thấy mấy bữa nay cũng hay bị downl time, được cái sử dụng ở Việt nam được sử dụng phần mềm null không bản quyền xenforo, wordpress ...Có bác nào xài vps - host nước ngoài mà cho phép mã nguồn mở không bản quyền không, chia sẻ em với. Cảm ơn
    Dịch vụ nước ngoài nó cho xài thoải mái tới khi nào bị report nó mới suspend thôi. xóa đi nó lại mở lại cho, ko sợ đâu. đăng ký nhà cung cấp nào cũng dc.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết