Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    457

[ SEO ] Tư vấn chọn tên miền phát triển Thương hiệu

Hiện giờ mình đang xây dựng hệ thống website gồm 3 web
    1. Website bán hàng ThietBiXe.Com
    2. Website diễn đàn ThietBiXe.Net
    3. Website tin tức ThietBiXe.Com.Vn
    Lúc trước vì muốn SEO + tránh Google Ban website Spam ... dẫn đến hệ thống web bị ảnh hưởng nên chia làm 3 site chạy Ip khác nhau . Nay mình muốn hợp 3 web (3 tên miền riêng thành 1 web chạy 2 sub ) 1 web ThietBiXe.Com để tiện xây dựng thương hiệu Thiết Bị Xe Việt Nam. Như thế 1 trong 3 web bị Ban có ảnh hưởng gì đến tên miền chính ThietBiXe.Com không khi dùng Sub domain.
    ThietBiXe.Com
    ThietBiXe.Com/diendan/
    ThietBiXe.Com/tintuc/
    Hay
    diendan.ThietBiXe.Com
    tintuc.ThietBiXe.Com
    Cám ơn mọi người nhiều, chúc ae diễn đàn mạnh khỏe nhiều niềm vui
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Dùng sub theo em sẽ an toàn hơn là làm ở mức thư mục nhé

Like
    565
    Về mặt SEO ở trên Google thì subdomain với folder đều là internal link. Google có nhiều thuật toán mà hình thức phạt sẽ khác nhau. Trên cùng 1 domain (không kể subdomain hay folder) có thể phạt theo từ khóa hoặc phạt theo landing page.

Việc dùng subdomain cũng khá ok vì dễ quản lý, dễ dns tới các server khác nhau. Hiện nay mọi người dần chuyển từ subdomain sang folder, dùng subdomain thường là dạng blog. forum... mỗi subdomain là 1 lĩnh vực khác nhau.

Theo em bác nên dùng folder cho tiện, dễ quản lý tại một nơi, việc sử dụng subdomain sẽ làm người dùng khó nhớ phải gõ dài hơn và không hỗ trợ nhiều root domain chính.

Bác muốn làm thương hiệu thiết bị xe và tạo 1 forum dạng sân chơi dành cho anh em bán thiết bị phụ tùng thì theo em cứ tương dạng thietbixe.com/dien-dan vì kiểu gì họ cũng sẽ vào home rồi mới vào diễn đàn lợi thế cho home.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ThuyCuong View Post
    Về mặt SEO ở trên Google thì subdomain với folder đều là internal link. Google có nhiều thuật toán mà hình thức phạt sẽ khác nhau. Trên cùng 1 domain (không kể subdomain hay folder) có thể phạt theo từ khóa hoặc phạt theo landing page.

Việc dùng subdomain cũng khá ok vì dễ quản lý, dễ dns tới các server khác nhau. Hiện nay mọi người dần chuyển từ subdomain sang folder, dùng subdomain thường là dạng blog. forum... mỗi subdomain là 1 lĩnh vực khác nhau.

Theo em bác nên dùng folder cho tiện, dễ quản lý tại một nơi, việc sử dụng subdomain sẽ làm người dùng khó nhớ phải gõ dài hơn và không hỗ trợ nhiều root domain chính.

Bác muốn làm thương hiệu thiết bị xe và tạo 1 forum dạng sân chơi dành cho anh em bán thiết bị phụ tùng thì theo em cứ tương dạng thietbixe.com/dien-dan vì kiểu gì họ cũng sẽ vào home rồi mới vào diễn đàn lợi thế cho home.
    đồng quan điểm với MOD, chỉ khi nào muốn tách riêng lẻ ra từng mảng khác nhau thì sử dụng subdomain
    GA mất ADS rồi bà con ơi ^^!

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    457

Cảm ơn đã tư vấn. Chúc Bác thành công nhiều niềm vui ^^

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi vnseo.edu.vn View Post
    đồng quan điểm với MOD, chỉ khi nào muốn tách riêng lẻ ra từng mảng khác nhau thì sử dụng subdomain
    Hi, cảm ơn bạn nhiều

Like
    565
    Bác chủ thớt có thể xem video của Google ạ: https://www.youtube.com/watch?v=uJGDyAN9g-g

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    457
    Bác chủ thớt có thể xem video của Google ạ: https://www.youtube.com/watch?v=uJGDyAN9g-g
    Cảm ơn bác. Nhân tiện cho mình hỏi là mình muốn xây dựng website trên nền tản CSM này được không ?
    1 . Website Shop - Magengo
    2 . Website Forum - Xenforo
    3 . Website News - Wordpress
    P/s : Mình không có kiến thức chuyên sâu về cntt ! Cảm ơn.

Like
    457
    Hệ thống giám sát hành trình - định vị ( GPS Tracking System ) trên data center kết nối real time gps từ vệ tinh và gsm từ điện thoại, thiết bị đầu cuối.
    Thì mình dùng Gps.ThietBiXe.com nhưng kết nối redirect chuyển hướng đến các máy chủ dinhvi.thietbixe.com , giamsat.thietbixe.com thì có bị google cảnh báo gì không ? (Hiện giờ đang chạy gps.vsetcom.com , dinhvi.vsetcom.com, giamsat.vsetcom.com )
    . Kết nối App android and ios system
    Dịch vụ bên mình cung cấp 24/7 - 365 chạy như vậy, tên miền phụ bị Ddos liệu có ảnh hưởng đến toàn hệ thống.

Like
    3
    có ai đặt thongxe.net

Like
    565
    Quote Được gửi bởi vinazo911 View Post
    Hệ thống giám sát hành trình - định vị ( GPS Tracking System ) trên data center kết nối real time gps từ vệ tinh và gsm từ điện thoại, thiết bị đầu cuối.
    Thì mình dùng Gps.ThietBiXe.com nhưng kết nối redirect chuyển hướng đến các máy chủ dinhvi.thietbixe.com , giamsat.thietbixe.com thì có bị google cảnh báo gì không ? (Hiện giờ đang chạy gps.vsetcom.com , dinhvi.vsetcom.com, giamsat.vsetcom.com )
    . Kết nối App android and ios system
    Dịch vụ bên mình cung cấp 24/7 - 365 chạy như vậy, tên miền phụ bị Ddos liệu có ảnh hưởng đến toàn hệ thống.
    Về ddos thì khi đối thủ đã chơi thì em nghĩ nó sẽ phân tích điểm yếu để đánh. Việc redirect bình thường ạ, bác không cho index cái đó thì ok ạ.

Bác có thể dùng thẻ meta noindex hoặc chặn từ server bot Google.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết