Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    11

Rất hay ! Học chứng chỉ PMP

Trong group có ai học chứng chỉ PMI, PMP chưa ạ, có thể cho xin ít kinh nghiệm ôn thi vs tài liệu không ạ
    Thanks all
    Quote Quote

Like
    15
    Chắc bác chủ thốt đã lấy bằng rồi nhỉ, câu hỏi này đã hơn 2 năm rồi. Dù sao cũng chia sẻ vài kinh nghiệm mình có nhé. Nhưng kinh nghiệm thi này khá lâu có thể không còn đúng:

1/ Bạn có kinh nghiệm thực tế quản lý dự án vài năm sẽ dễ để học và hiểu vấn đề hơn. Khi đăng ký thi họ cũng yêu cầu có kinh nghiệm.
    2/ Nên đăng ký một khóa học về quản lý dự án, tập trung vào các vấn đề thi PMP. Học sẽ giúp trao đổi với những người có kinh nghiệm làm dự án và giáo viên & giúp bạn hệ thống hóa, nhớ lâu hơn các vấn đề nếu chỉ đọc tài liệu
    3/Đăng ký tài khoản pmi chấm org (nếu muốn thành thành viên phải trà tiên) và tìm các thông tin như PMI examination content outline sẽ biết nội dung thi. Xem các cập nhật mới nhất về tài liệu và thông tin về cuộc thi trên đó luôn
    4/Đọc tài liệu và đọc đi đọc lại vài lần cho nhớ. Lâu quà mình quên nhưng nhớ là có cuốn sách Project Management Body of Knowledge.

Like
    15
    Nếu bạn nào đang là PMI member thì có thể sử dụng bài test thử PMP này với 200 câu hỏi miễn phí nhé.

https://marketplace.pmi.org/Pages/Pr...lw5KeuXcEJNtYU

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết