Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 72
    Like
    8

Review các trung tâm anh ngữ tại TPHCM

1. ACET

Tớ học ở ACET tpHCM 1 khóa rồi, lớp AE4, học tốt đấy nhưng khoảng 7tr/khóa=5 tuần --->đắt vật người. Tùy thầy dạy hay và mỗi thầy mõi sở trường. Ví dụ tớ học thầy Nhân, thầy chuyên về grammar. Còn gv nước ngoài thì tớ học với cô Sarah, cô dễ thương...

2. ILA:
    Vua mắc nhưng vua xịn. chuyên luyện TOEFL và IELTS. Là nơi duy nhất chỉ tuyển giáo viên Mỹ bản xứ, không tuyển giáo viên Mỹ gốc Á hay Âu. Đồng thời các giáo viên ở đây chính là những người sẽ gác các bạn khi các bạn tham gia các kỳ thi quốc tế như IELTS hoặc TOEFL. cơ sở vật chất rất xịn, toàn là dân VIP học không nên khi mình ghi danh học cũng thấy hơi ớn.Đi học mà toàn xe hơi đưa rước không hà, hic , làm mình tủi thân qué. Túm lại là nơi đây học rất tốt nhưng trước khi học liệu mà nhắm túi tiền của mình không thì đóng tiền học xong nguyên tháng đó tha hồ mà gặm mỳ gói đó. Hic. giá tiền bất kì khóa học nào cũng > 200USD hết ah.

3. British Council :
    Đảm bảo với các bạn là không có nơi nào học anh văn mà mắc hơn cái chỗ này, giá tiền thì tui không biết do chưa...dám học. Cho nên thông tin cũng không có nhiều. chỉ biết là chỗ này chuyên dạy IELTS và mắc kinh khủng. Chất lượng thì do chưa học nên tui cũng miễn bình luận. Có điều nơi nạy dạy nhiều bằng rất lạ, có nhiều cái tui còn chưa nghe thấy nữa ( thông tin này do 1 đứa bạn đã học ở đó kể lại ).Hết. Khi nào tui dám học thì tui sẽ bổ sung chỗ này sau,hehe.

4. Cleverlearn :
    Sao dạo này nhiều trung tâm lấy tiền cắt cổ quá, hic. chỗ này cơ sở vật chất rất xịn, internet vua lẹ luôn, giáo viên dạy cũng được, đặc biệt là ở chỗ này có một điểm rất hay là có riêng một phòng hướng dẫn du học. Bạn muốn du học chỗ nào cứ việc vào phòng này và họ sẽ tư vấn cho bạn miễn phí về cách thức đăng kí cũng như những đòi hòi gì mà bạn cần đạt được nếu muốn đi du học. quá tuyệt. học phí : 390USD/khóa TOEFL/10 tuần. Ah, té xỉu.

5. ILI : địa chỉ duy nhất tại 22C Trường Sơn, Quận 10

Giờ mình đang học ở ILI, học viên biết về ILI thông qua giới thiệu nhau là chính, nên cũng rất nhiều bạn bỏ qua cơ hội về trung tâm này. Giáo viên của ILI là 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy đứng lớp, học phí 4,800,000/ khóa ( 50 giờ). ILI có giáo viên Việt Nam trợ giảng dành cho lớp yếu và còn thấp về tiếng anh. Có các chương trình khuyến mãi và học bổng khuyến khích học tập.Nói chung ILI chấp nhận được

6. SEAMEO :
    Theo mình thì đây là nơi thích hợp nhất cho giới sinh viên chúng ta theo học Anh Văn vì giá cả cực kì hợp lý. Hơn nữa các khóa học cực kỳ phong phú. Giáo viên và cơ sở vật chất cũng tương đối tạm ổn. Chỉ có một thắc mắc duy nhất là tại sao nó lại ..........rẻ quá.

7. VUS:
    Quá nổi tiếng nên không cần bàn cãi, ra đời từ rất sớm, những năm đầu tiên thành lập, cái tên VUS gắn liền với việc dạy những bằng cấp quốc tế như TOEFL, IELTS, TOEIC,.... Đội ngũ giáo viên nước ngoài bao gồm người Mỹ là chủ yếu, vài năm trở lại đây, do nhu cầu gia tăng nên số lượng các giáo viên nước ngoài không phải là người Mỹ chính gốc có gia tăng nhưng chất lượng giảng dạy hầu như không thay đổi. Cơ sở vật chất khá đầy đủ. Chỉ có một điều đáng phàn nàn về trung tâm này là học phí quá cao. Hiện giá một lớp TOEFL trung bình là 200USD/khóa. kéo dài cỡ 8-10 tuần. Wow, mắc quá trùi mắc.
    Quote Quote

2. 6 thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Mình cam rơn vì bài viết này có trung tâm ILI mình đang học, lúc đầu cũng phân vân lắm vì thay đổi môi trường k biết thế nào nhưng học được một tuần khóa 30/10 này , cái ông thấy Richard ổng dạy dễ thương quá trơi, học rất hiệu quả mà có động lực ghê gớm.

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mình cũng đang tìm hiểu, giờ TPHCM nhiều trung tâm quá, mình không biết đâu mà lần luôn

Like
    21
    Bên anh ngữ ILI quận 10 ngay đằng sau lê thị riêng dạy anh văn giao tiếp ok, học với 100% giáo viên bản ngữ , học phí cũng rẻ chứ không mắc đâu ạ, giáo viên nhiệt tình, hiệu quả , tuy là trung tâm nằm trong hẻm nhưng chỗ học thoáng mát rộng rãi, mọi người tìm hiểu thử nhé, vì chỗ đó cũng học tốt lắm.

7. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    theo như chủ top đăng bài so sánh giữa các trung tâm thì tớ sẽ chọn SEAMEO hoặc ILI, vì 2 chỗ này học phí ổn và chất lượng khá tốt

Like
    6
    Nằm trong hẻm nhưng dạy chất lượng là không vấn đề bạn ơi.

Like
    3
    Bạn đến tận nơi tham khảo thử xem

Like
    2
    Ơ, có cả ILI mình đang theo học nữa, học ở ILI chất lượng á!!!

Like
    16
    nhiều trung tâm quá không biết chọn cái nào cả

Like
    0
    bạn chủ thớt ơi cho m hỏi trong những nơi b review nơi nào chủ thớt đã học qua cho m kinh nghiệm với???
    Với lại m thấy b nhiều kinh nghiệm vậy chỉ cách nào cho m học tiếng anh giao tiếp nhanh hiệu quả với b ơi???

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết