Trang 7 / 8 FirstFirst ... 245678 LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 72
    Like
    82
    Quote Được gửi bởi vòng vòng View Post
    Nhỏ em họ mình học bên ILI , lên trường mấy đứa bạn nó hỏi học tiếng anh ở đâu, nó nói học bên trung tâm anh ngữ ILI , nghe cũng lạ , hồi giờ chưa nghe mà. oh thì lạ nhưng học thì chất nhen mấy chế, cũng học nhiều nơi rồi thấy không ổn mà vus, ila học qua hết rồi đó nha, nay đến ILI thì thấy thik hơn , học với giáo viên nước ngoài mà học phí cũng phải chăng nữa í cả nhà ạ.
    Mỗi nơi học có cái hay riêng, mình thấy trung tâm tiếng anh ili là đỉnh nhất

Like
    29
    Trung tâm tiếng anh uy tín học phí rẻ thì có ILI nhé.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Học Anh văn giao tiếp chất lượng thì bạn nên đến ICES, ko phải mình học rồi mà mình khen đâu. Nhưng thiệt sự mới học trong 1 thời gian ngắn mà mình tiến bộ hơn hẳn. Giáo viên ở đó nhiệt tình lắm, cái thích nhất cách giảng dạy giúp cho học viên tiếp thu nhanh dễ hiểu. Phương pháp hiệu quả, chất lượng, lớp mình có thể giao tiếp với nhau thoải mái và tự tin hơn lúc đầu nữa đó. Bạn gọi sđt trường để hỏi thêm nha 0913335203

Like
    15
    Quote Được gửi bởi traulun View Post
    Trung tâm ILI có dạy cho người mất gốc tiếng anh, dạy tiếng anh cho người đi làm, dạy thi toec, ielts luôn bạn nha. Học ở đó gv hoàn toàn là người nước ngoài nên tiến bộ nhanh lắm. Ngoài ra học phí cũng ko cao, chổ học cũng thoáng mát yên tĩnh, có điều địa chỉ hơi khó tìm, và có 1 địa chỉ ở quận 10 nên cũng hơi vất vả cho các bạn ở xa, nhưng chổ học tốt tiết kiệm cũng nhiều thời gian và chi phí.
    Theo mình để học tốt với người nước ngoài các bạn nên kết hợp học ở nhà nữa, như mình lên luôn thời gian biểu ở nhà tự học 1 tiếng nữa. Mất gốc các bạn có thể lên trang youtube có: English For You, Học tiếng Anh cùng VOA, TED, Phim tieng anh có phụ đề....và học từ vựng xung quanh mình, ngay tại phòng, nhà, ngay cơ thể mình, hoạt động hàng ngày của chính mình....nghe tiếng anh suy nghỉ tiếng anh và nói tiếng anh mỗi ngày. Tôi yếu tiếng anh lắm, nhưng học ở nhà kết hợp học ở ILI sau 3 tháng tự tin nghe nói chuyện với người nước ngoài rồi. Nghe nói tốt hay không phụ thuộc vào vốn từ vựng và sự tự tin nữa. Nên ai muốn học thì nhớ chịu khó học bài nha. Muốn giỏi thì phải chịu khó học bài nha.
    Lúc trước cũng nhờ bạn bè chia sẻ, nói thật lúc đầu cũng không tin lắm, nhưng thấy nhiều người khen nên mình trải nghiệm đăng ký học thấy hiệu quả, trung tâm tuy nhỏ nhưng chất lượng thật sự

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    Mình nghĩ các trung tâm dù tốt tới đâu thì vẫn do mình là chủ yếu.
    Dù học tiếng anh hay bất kỳ môn ngoại ngữ nào khác các bạn cần phải tạo dựng thái độ của mình trước tiên:
    - Lòng nhiệt huyết:
    Nếu bạn không có ý định học, không ai có thể giúp bạn. Nếu bạn quyết tâm học, không ai có thể ngăn cản bạn. Những người giỏi ngoại ngữ đều có lý do mạnh mẽ khiến họ học tập. Đó là đam mê, mục tiêu, cảm hứng và tầm nhìn cho tương lai.
    Nhiệt huyết cũng là lý do khiến người thành công có thể tự giác học những quyển sách ngữ pháp trong khi nhiều người khác lại cảm thấy chán, cũ kỹ. Mặc dù nhiều người vẫn biết rằng học tiếng Anh để có một công việc tốt như họ không tận tâm với mục tiêu đó. Còn những ai thành công lại luôn liên kết được việc học của mình với mục tiêu đang hướng đến, chẳng hạn như để có thu nhập tốt hơn, để đi du lịch hay làm quen với nhiều bạn bè hơn thế giới.
    - Luyện tập hàng ngày tạo thói quen:
    Để giỏi một điều gì đó cần sự kiên định, tập trung và luyện tập lặp đi lặp lại cho đến khi trở thành một phần tự nhiên trong mỗi người. Thói quen này phải được thiết lập đến mức tự nhiên, gần gũi, không chút gượng ép.
    - Tinh thần trách nhiệm
    Khi quyết định bất cứ việc gì bạn luôn có trách nhiệm, chủ động trong việc đó đặc biệt là việc học. Không có thói quen đổ lỗi, không hài lòng với kết quả bình thường và không mắc sai lầm với những quyết định vội vã là những điều thường thấy ở những người học giỏi tiếng Anh.
    Mình đã học chỗ anh ngữ ili quận 10, môi trường uy tín cộng thêm tinh thần tự học nữa , nên nay cũng đủ tự tin rồi ạ

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    44
    Mục tiêu cuối cùng việc học anh văn là sử dụng được tiếng anh.
    Đầu tư ngay từ lúc nhỏ là một lợi thế
    Bé cháu m được ba mẹ cho đi học từ 5 tuổi
    Ngó cũng lanh lắm à nhà các chế
    Dì nó còn bò từ từ
    Học từ mất gốc mà
    Hồi xưa cấp 2 cấp 3 có học hành gì nhiều đâu
    Mà công nhận phải kiên trì các chế
    Nay mình cũng gần đến level ielts rồi
    Học bên trung tâm ngay cv lê thị riêng môi trường giáo viên nước ngoài ok các thầy cô dạy ổn nên cũng khá tốt ..
    Mà cả nhà để ý tìm hiểu kỹ, chỗ nào đóng học phí theo khóa thì học, chứ đóng một cục rùi lúc học không được sẽ mất tiền , nên cẩn thận nhé.
    Yên tâm mà ở HCM thì tin m qua chỗ lê thị riêng mà tìm hiểu nè

Like
    82
    Quote Được gửi bởi vòng vòng View Post
    Mục tiêu cuối cùng việc học anh văn là sử dụng được tiếng anh.
    Đầu tư ngay từ lúc nhỏ là một lợi thế
    Bé cháu m được ba mẹ cho đi học từ 5 tuổi
    Ngó cũng lanh lắm à nhà các chế
    Dì nó còn bò từ từ
    Học từ mất gốc mà
    Hồi xưa cấp 2 cấp 3 có học hành gì nhiều đâu
    Mà công nhận phải kiên trì các chế
    Nay mình cũng gần đến level ielts rồi
    Học bên trung tâm ngay cv lê thị riêng môi trường giáo viên nước ngoài ok các thầy cô dạy ổn nên cũng khá tốt ..
    Mà cả nhà để ý tìm hiểu kỹ, chỗ nào đóng học phí theo khóa thì học, chứ đóng một cục rùi lúc học không được sẽ mất tiền , nên cẩn thận nhé.
    Yên tâm mà ở HCM thì tin m qua chỗ lê thị riêng mà tìm hiểu nè

Học gì cũng phải kiên trì mấy pác ơi. Sử dụng liên tục. Mình học xong nhưng vẫn thường siêng coi tin tức đọc sách báo bằng tiếng anh các kiểu đó chứ. Không sử dụng thường siêng là quên liền.

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    82

Rất hay !

Quote Được gửi bởi nguyenlina View Post
    1. ACET

Tớ học ở ACET tpHCM 1 khóa rồi, lớp AE4, học tốt đấy nhưng khoảng 7tr/khóa=5 tuần --->đắt vật người. Tùy thầy dạy hay và mỗi thầy mõi sở trường. Ví dụ tớ học thầy Nhân, thầy chuyên về grammar. Còn gv nước ngoài thì tớ học với cô Sarah, cô dễ thương...

2. ILA:
    Vua mắc nhưng vua xịn. chuyên luyện TOEFL và IELTS. Là nơi duy nhất chỉ tuyển giáo viên Mỹ bản xứ, không tuyển giáo viên Mỹ gốc Á hay Âu. Đồng thời các giáo viên ở đây chính là những người sẽ gác các bạn khi các bạn tham gia các kỳ thi quốc tế như IELTS hoặc TOEFL. cơ sở vật chất rất xịn, toàn là dân VIP học không nên khi mình ghi danh học cũng thấy hơi ớn.Đi học mà toàn xe hơi đưa rước không hà, hic , làm mình tủi thân qué. Túm lại là nơi đây học rất tốt nhưng trước khi học liệu mà nhắm túi tiền của mình không thì đóng tiền học xong nguyên tháng đó tha hồ mà gặm mỳ gói đó. Hic. giá tiền bất kì khóa học nào cũng > 200USD hết ah.

3. British Council :
    Đảm bảo với các bạn là không có nơi nào học anh văn mà mắc hơn cái chỗ này, giá tiền thì tui không biết do chưa...dám học. Cho nên thông tin cũng không có nhiều. chỉ biết là chỗ này chuyên dạy IELTS và mắc kinh khủng. Chất lượng thì do chưa học nên tui cũng miễn bình luận. Có điều nơi nạy dạy nhiều bằng rất lạ, có nhiều cái tui còn chưa nghe thấy nữa ( thông tin này do 1 đứa bạn đã học ở đó kể lại ).Hết. Khi nào tui dám học thì tui sẽ bổ sung chỗ này sau,hehe.

4. Cleverlearn :
    Sao dạo này nhiều trung tâm lấy tiền cắt cổ quá, hic. chỗ này cơ sở vật chất rất xịn, internet vua lẹ luôn, giáo viên dạy cũng được, đặc biệt là ở chỗ này có một điểm rất hay là có riêng một phòng hướng dẫn du học. Bạn muốn du học chỗ nào cứ việc vào phòng này và họ sẽ tư vấn cho bạn miễn phí về cách thức đăng kí cũng như những đòi hòi gì mà bạn cần đạt được nếu muốn đi du học. quá tuyệt. học phí : 390USD/khóa TOEFL/10 tuần. Ah, té xỉu.

5. ILI : địa chỉ duy nhất tại 22C Trường Sơn, Quận 10

Giờ mình đang học ở ILI, học viên biết về ILI thông qua giới thiệu nhau là chính, nên cũng rất nhiều bạn bỏ qua cơ hội về trung tâm này. Giáo viên của ILI là 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy đứng lớp, học phí 4,800,000/ khóa ( 50 giờ). ILI có giáo viên Việt Nam trợ giảng dành cho lớp yếu và còn thấp về tiếng anh. Có các chương trình khuyến mãi và học bổng khuyến khích học tập.Nói chung ILI chấp nhận được

6. SEAMEO :
    Theo mình thì đây là nơi thích hợp nhất cho giới sinh viên chúng ta theo học Anh Văn vì giá cả cực kì hợp lý. Hơn nữa các khóa học cực kỳ phong phú. Giáo viên và cơ sở vật chất cũng tương đối tạm ổn. Chỉ có một thắc mắc duy nhất là tại sao nó lại ..........rẻ quá.

7. VUS:
    Quá nổi tiếng nên không cần bàn cãi, ra đời từ rất sớm, những năm đầu tiên thành lập, cái tên VUS gắn liền với việc dạy những bằng cấp quốc tế như TOEFL, IELTS, TOEIC,.... Đội ngũ giáo viên nước ngoài bao gồm người Mỹ là chủ yếu, vài năm trở lại đây, do nhu cầu gia tăng nên số lượng các giáo viên nước ngoài không phải là người Mỹ chính gốc có gia tăng nhưng chất lượng giảng dạy hầu như không thay đổi. Cơ sở vật chất khá đầy đủ. Chỉ có một điều đáng phàn nàn về trung tâm này là học phí quá cao. Hiện giá một lớp TOEFL trung bình là 600USD/khóa. kéo dài cỡ 8-10 tuần. Wow, mắc quá trùi mắc.
    Đã từng học 3 trong 7 trung tâm

Like
    3
    Chọn anh ngữ ILI ở HCM nhé cả nhà

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    82
    Quote Được gửi bởi bientrangphale View Post
    Bên anh ngữ ILI quận 10 ngay đằng sau lê thị riêng dạy anh văn giao tiếp ok, học với 100% giáo viên bản ngữ , học phí cũng rẻ chứ không mắc đâu ạ, giáo viên nhiệt tình, hiệu quả , tuy là trung tâm nằm trong hẻm nhưng chỗ học thoáng mát rộng rãi, mọi người tìm hiểu thử nhé, vì chỗ đó cũng học tốt lắm.
    Ai học cũng khen, đúng 100% GVNN giảng dạy, trung tâm nhỏ nhỏ, học viên chủ yếu giới thiệu nhau là chính.

Trang 7 / 8 FirstFirst ... 245678 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết